Hỏi/ Thắc mắc - Lỗi không hiện file khi cắm các ổ cứng, thiết bị lưu trữ ngoài | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Lỗi không hiện file khi cắm các ổ cứng, thiết bị lưu trữ ngoài

hitaru02

Rìu Sắt Đôi
Chào các bác, sau khi cho cắm nhờ cái ổ cứng để mở file in, thì máy mình bị hiện tượng cắm ổ cứng hoặc USB, mở lên không thấy dữ liệu đâu, mặc dù bên ngoài vẫn đang báo có dung lượng, khi mở ổ lên, nó hiện lại 1 lần cái shortcut của cái ổ dữ liệu đó, mình có gửi kèm hình như dưới, đã bật hide file nhưng vẫn không thấy file

Attachments

13 KB · Lượt xem: 20,989
    55.7 KB · Lượt xem: 28

tvthoi1984

Rìu Vàng Đôi
VIP User
1. Bạn mở CMD

2. Cắm USB vào và kiểm tra xem ổ USB là gì. Tôi ví dụ nó là ổ G
bạn gõ cái này vào cửa sổ CMD và enter

G:
attrib -s -h -r * /s /d

nếu là ổ H thì thay G: gằng H:

hitaru02

Rìu Sắt Đôi
1. Bạn mở CMD

2. Cắm USB vào và kiểm tra xem ổ USB là gì. Tôi ví dụ nó là ổ G
bạn gõ cái này vào cửa sổ CMD và enter

G:
attrib -s -h -r * /s /d

nếu là ổ H thì thay G: gằng H:
mình làm nó vẫn như này, không có gì xảy ra bác
bấm vào vẫn không mở vào trong được

tvthoi1984

Rìu Vàng Đôi
VIP User
chỗ -r* là sai rồi, phải có khoảng trắng giữa -r và *

attrib[]-s[]-h[]-r[]*[]/s[]/d
thay [] bằng khoảng trắng, không thì copy cái này
K:
attrib -s -h -r * /s /d

rồi dán vào cmd (rightclick=dán)

quocdungit87

Rìu Chiến Bạc Chấm
virus rồi, nên cài chương trình diệt virus đi bạn, defender diệt cr@ là giỏi thôi

trungvlth

Búa Gỗ Đôi
cho lẹ thì bạn quét virus full cái ổ ngoài/usb đó, tải thằng bkav fix attrib về chọn ổ bị ẩn dữ liệu rồi quét là xong.

TungPC

Rìu Vàng Đôi

Trong tool của mình có cái Show hiden file ,
Chọn ổ cần hiện file -> nhấn show là ok

thuuong1309

Rìu Sắt Đôi
Xin chúc mừng bạn đã bị virus cắn, bạn thử vào phần explorer show tất cả file ẩn lên sẽ thấy> backup dữ liệu lại, >format ổ cứng> copy file lại dự liệu qua ổ cứng)> quét virus toàn bộ máy tính

hitaru02

Rìu Sắt Đôi
Xin chúc mừng bạn đã bị virus cắn, bạn thử vào phần explorer show tất cả file ẩn lên sẽ thấy> backup dữ liệu lại, >format ổ cứng> copy file lại dự liệu qua ổ cứng)> quét virus toàn bộ máy tính
virrut cắn thì đúng rồi bác, nhưng bật hiện file ẩn cũng ko thấy file đâu, quét virut xong, mở lên nó tự có forder USB DATA, mở file đó mới thấy file