Lỗi khởi động Dell Vostro 5471 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Lỗi khởi động Dell Vostro 5471

duyetdt

Gà con
Chào các bác!
Em có con laptop dell Vostro 5471 lỗi khi khởi động.
Bật máy lên là quạt tản nhiệt chạy tầm 1-2 giây xong lại tắt rồi tự khởi động lại. Chạy tầm 2-3 lần rồi máy mới chạy tiếp.
Khi chạy tiếp thì hiển thị giống như theo hình .

- Sau khi ấn Continue thì máy tiếp tục chạy và vào windown dùng như bình thường.

Các bác cho em hỏi máy em bị như vậy là lỗi vì sao ko ạ

sugarkim

Junior Moderator
Thành viên BQT
Cái hình trên là Pin Cmos đã hết rồi => Thay pin mới thì sẽ hết. Còn cái lỗi khởi động kia thì phải ra thợ kiểm tra. Không rành thì đừng mò tốn thời gian và có thể trả thêm phí mò vọc vạch = tiền và nhiều tiền hơn là ra thợ.

duyetdt

Gà con
Cái hình trên là Pin Cmos đã hết rồi => Thay pin mới thì sẽ hết. Còn cái lỗi khởi động kia thì phải ra thợ kiểm tra. Không rành thì đừng mò tốn thời gian và có thể trả thêm phí mò vọc vạch = tiền và nhiều tiền hơn là ra thợ.
Thanks bác.
Chắc em mang thợ kiểm tra rồi xử lý 1 thể luôn

thuuong1309

Rìu Sắt Đôi
mình cũng nghiêng theo hướng là Pin CMOS đã hết nên hệ thống mỗi lần khởi động báo cần cập nhật ngày giờ