Lỗi khi cài windows 10 | Page 2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Lỗi khi cài windows 10

MInhSAS

Búa Gỗ

HIện tại thì em đã thử làm theo các cách trên nhưng máy vẫn như thế này ạ.

AL9nZEUpzIlIsH6GYQw-I06tiPyEToPPz09iVZEKkB05Q-5f_nzHuff6DuN0ouqlme9wHTF3V5mkl93zcQR4HvtzpPg47N20veZPbZni7Kkd2PqN2r8vdT-k0lNnu2L_1Dc9XSmTXJghX29nmVqj0LGr4kXC=w1184-h888-no
Khi cài win bạng thao tác ra làm sao? ,EDIT post

Bạn dùng phần mềm quản lý partition chụp cái ảnh của ổ cứng bạn up lên xem nó như thế nào
Khi cài win thì nó không báo lỗi ạ, nhưng sau khi cài windows 10 xong thì nó không boot lên được.
Còn cái hình mà nó hiện cái lỗi Windows setup này là sau khi em dùng cái mục Boot From Hard Drive bên trong bộ công cụ của Bác Hoàng Khiển thì nó Boot vào nhưng tới phần setting window thì nó dừng và lên màn hình lỗi:
" Windows Setup could not configure Windows to run on this computer's hardware "

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Khi cài win thì nó không báo lỗi ạ, nhưng sau khi cài windows 10 xong thì nó không boot lên được.
Còn cái hình mà nó hiện cái lỗi Windows setup này là sau khi em dùng cái mục Boot From Hard Drive bên trong bộ công cụ của Bác Hoàng Khiển thì nó Boot vào nhưng tới phần setting window thì nó dừng và lên màn hình lỗi:
" Windows Setup could not configure Windows to run on this computer's hardware "
Hiện giờ máy đang chạy win gì và bạn cài dual boot hay là format win cũ cài mới vào ổ đã format .
Hổ trợ ko khó nhưng khó nhất là thiếu thông tin!!!

MInhSAS

Búa Gỗ
Hiện giờ máy đang chạy win gì và bạn cài dual boot hay là format win cũ cài mới vào ổ đã format .
Hổ trợ ko khó nhưng khó nhất là thiếu thông tin!!!
Máy cháu trước đây chạy Windows 10 sau khi mainboard cũ bị hư thì Cháu thay mainboard mới vào ạ.
Mainboar cũ là H81 giga. còn mainboar mới là Soyo SY-H91+ (H81).
Thì chạy Windows 10 nó không boot lên được ạ

HB1122

Búa Gỗ
Khả năng cao bản iso ,bác để đúng chuẩn boot chuẩn ổ xem có vào được không nhé!

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Mình đang thử úp bios ạ. Nhưng do dùng main trung quốc nên ko tìm đc bản Bios phù hợp ạ
Giờ bạn tải lại cái ISO khác , vào usb bạn mount vào ổ ảo cài bình thường , ko dùng tool gì hết
Đến khi chọn part chứa HDH bạn delete tất cả các part liên quan HDH đã cài, chỉ chừa lại phân vùng chứa dữ liệu
Sau đó click next và chọn cái phân khúc chưa format vừa delete các part khi nãy (=Unallocated), xem có còn lỗi ko??
#
Nếu có thể bạn tạo usb boot khác mà ko dùng HK-boot nữa
USB boot thì có thể tìm ở đây (mã tìm : cứu hộ máy tính) Hoặc dùng ventoy
Tải - Download Phần Mềm Game Miễn Phí

Sửa lần cuối: