Hỏi/ Thắc mắc - Lổi kết nối máy in 0x00000057 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Lổi kết nối máy in 0x00000057

• Thread starter ga con nho
  • Ngày gửi
G

ga con nho

Mình có 2 cái pc chạy win 7 32bit, pc1 kết nối máy in qua cáp usb share cho pc2, pc2 khi đánh địa chỉ Ip pc1 thì vào bình thường khi kết nối máy in thì nó hiện bảng thông báo khong cho kết nối máy in, error là 0x00000057, các bạn chỉ mình khắc phuc với, thanks all

vienga

Búa Gỗ Đôi
Mình có 2 cái pc chạy win 7 32bit, pc1 kết nối máy in qua cáp usb share cho pc2, pc2 khi đánh địa chỉ Ip pc1 thì vào bình thường khi kết nối máy in thì nó hiện bảng thông báo khong cho kết nối máy in, error là 0x00000057, các bạn chỉ mình khắc phuc với, thanks all
Từ PC1 bạn vô services bật Windows Firewall lên là được thôi. Các bản ghost đa cấu hình thường tắt cái đó nên share máy in kg đc thôi.
Have fun

quoccanhvn

Búa Gỗ
Trường hợp 1. Do chưa tắt firewall nên không connect được. Bạn tắt firewall rồi connect lại.
Nếu không được thì chuyển sang TH2.
Gỡ bản cập nhật windows ra rồi connect lại.

vienga

Búa Gỗ Đôi
Trường hợp 1. Do chưa tắt firewall nên không connect được. Bạn tắt firewall rồi connect lại.
Nếu không được thì chuyển sang TH2.
Gỡ bản cập nhật windows ra rồi connect lại.
Bác này sai toàn tập rồi, bác mà tắt Windows Firewall đi mà share được máy in thì em mới thấy lần đầu đó. Còn gỡ bản cập nhật (update) thì chỉ có bản KB4048954 chặn máy in kim Epson thôi. E cũng bị nhiều trường hợp như vậy trong thực tế nên biết cách xử lý được rồi. Kiến thức em còn hạn hẹp mong mấy cao thủ chỉ dạy thêm

Sửa lần cuối:

caniquyvnz

Rìu Bạc
nhiều máy khó chịu phải tắt fire wall của( win+ của anti ) thì mới kết nối được . còn khó nửa thì chuyển qua máy 2 làm máy chủ & share ra -nếu tiện .còn ko dc nửa phải cài lại win thôi