Lỗi GPU clock 300Mhz | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Lỗi GPU clock 300Mhz

Mlang

Gà con
Bình thường VGA xung nhịp 1465Mhz, dạo gần đây VGA thường xuyên cố định xung nhịp ở 300 Mhz.
Làm e chơi game bị giảm FPS k chơi maxsetting 1 số game được ạ.
Không biết VGA e lỗi hay do phần cứng khác hay phần mềm gì ạ, e đã thử cài win sạch lại r nhưng vẫn v.
Cấu hình máy e:
Main: MSI b365pro
VGA GTX 1650 Phoenix 4g
SSD 120GB
HHD 1TB
Ram 16GB
PSU 500W
Ai đã từng bị có cách nào khắc phục hoặc biết lỗi chỗ nào không ạ.
Em cảm ơn đã duyệt bài ạ!!!

Attachments

44 KB · Lượt xem: 63,385

hunglv

Gà con
CPU Laptop tôi đã từng bị lock xung 0.79hz dù chạy bất kỳ chương trình gì, mang đi sửa cũng ko được, tìm hiểu các loại, phải dùng phần mềm throttlestop để can thiệp; và cuối cùng thay main @@

TieuTam

Búa Đá
dạ là ntn ạ, nói rõ giúp e với ạ, chứ e để chế độ high performance r ạ.
chuyển qua lại chế độ 1 lúc là nó hết. Hình như phải chỉnh trong BIOS chế độ power cho OS control. Lâu quá mình cũng không nhớ cách fix nhưng nói chung nó là lỗi của power setting

Mlang

Gà con
chuyển qua lại chế độ 1 lúc là nó hết. Hình như phải chỉnh trong BIOS chế độ power cho OS control. Lâu quá mình cũng không nhớ cách fix nhưng nói chung nó là lỗi của power setting
Có dễ làm k ạ, chứ e tìm trên mạng mà k ai chỉ cách khắc phục hết ạ, mấy trang nước ngoài cũng có người bị như e nhưng k nói rõ lỗi ở đâu khắc phục ntn hay là hư linh kiện nữa ạ

TieuTam

Búa Đá
thử đi bạn, nếu không được thì inbox teamviewer mình xem thử

Tobi26

Gà con
Bác đã fix được lỗi này chưa ạ. Con 1650 của em cũng bị lock ở 300mhz luôn ạ :((

Mlang

Gà con
Dạ đây ạ, e thấy nhiệt độ bth, mới mở máy lên chưa sử dụng gì thì đã bị khóa xung r, xài 3 4h đồng hồ cũng như v luôn ạ

Attachments

73.8 KB · Lượt xem: 81
Một số diễn đàn họ bảo rút cổng kết nối HDMI/DVI rồi gắn lại sẽ khắc phục được.
Bạn thử xem nhé

Mlang

Gà con
Một số diễn đàn họ bảo rút cổng kết nối HDMI/DVI rồi gắn lại sẽ khắc phục được.
Bạn thử xem nhé
mình làm tất cả r mà k đc :/ giờ đang mua PSU xịn để xem ntn đây ạ. mà nguồn chưa về. mình cũng tìm trên mấy diễn đàn nước ngoài nhưng k chỉ cách khắc phục, chỉ có hiện tượng như mình thôi, mấy cái họ chỉ thì mình làm qua hết r nhưng vẫn v.
Chả hiểu sao lúc thì xung nhịp bth, lúc thì xung nhịp thấp. Mà đang sô mở máy lên thì xung nhịp thấp là 80-90% r. Có hôm họa may thì xung nhịp th chơi game đồ ok đc 1 bữa, qua bữa sau lại bị lock.