Hỏi/ Thắc mắc - Lỗi gõ tiếng Việt trên Onenote 2019 | Page 3 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Lỗi gõ tiếng Việt trên Onenote 2019

hoadenlong

Gà con
Chào các bác và các bạn,

Ở phiên bản One note 2019 (và one note 356), em gặp lỗi khi gõ tiếng Việt như dưới đây.
(Các phiên bản onenote thấp hơn như 2016 hay 2013...thì không bị).

Về đâu mái tóc người thuương
Quá khứ và hiêện taại
Ngươời
tôi yêu
Niệm khuúc cuối
Cát buụi cuộc đời.
Tiình là niêềm đau
Mãi maãi một tình yêu…

Em đã update unikey bản mới nhất, cả 32bit và 64bit nhưng đều bị. Thử chương trình gõ tiếng Việt khác mà vẫn không sửa được.
Vậy không biết trong diễn đàn có bác nào đã từng gặp lỗi này và khắc phục được r thì chỉ giúp em với.
Xin cảm ơn!

CÁCH TỐT NHẤT VÀ HỮU HIỆU NHẤT KHÔNG CÒN LỖI LÀ CÀI DÙNG KEYBOARD CỦA MICROSOFT THEO HƯỚNG DẪN DƯỚI ĐÂY SẼ KHÔNG BAO GIỜ LỖI NỮA. THÂN.

TACOMPUTER

Búa Gỗ Đôi
Vậy mình chịu rồi, mình dùng One Note 365 thì không thấy bị.
mình lại bị

XuxiLady

Rìu Bạc Đôi
mình lại bị
Chào bạn, mình vừa check lại thì không hề gặp vấn đề như các bạn nói.

Thông tin về các thiết lập hệ thống của mình, bạn có thể tham khảo:
1. Ngôn ngữ mặc định của Windows: English (US), bộ gõ English (US).
2. Phần mềm hỗ trợ gõ tiếng Việt: Unikey 4.3 RC4 và thiết lập như hình (phần Luôn sử dụng Clipboard cho Unicode có tick hay không tick đều không gặp lỗi).

Không biết có phải các bạn gặp lỗi đang sử dụng ngôn ngữ mặc định cho Windows là Tiếng Việt không nhỉ?

TACOMPUTER

Búa Gỗ Đôi
Chào bạn, mình vừa check lại thì không hề gặp vấn đề như các bạn nói.

Thông tin về các thiết lập hệ thống của mình, bạn có thể tham khảo:
1. Ngôn ngữ mặc định của Windows: English (US), bộ gõ English (US).
2. Phần mềm hỗ trợ gõ tiếng Việt: Unikey 4.3 RC4 và thiết lập như hình (phần Luôn sử dụng Clipboard cho Unicode có tick hay không tick đều không gặp lỗi).

Không biết có phải các bạn gặp lỗi đang sử dụng ngôn ngữ mặc định cho Windows là Tiếng Việt không nhỉ?

Xem phần đính kèm 14616
Y chang ko khác gì, hiện mình dùng tạm bộ ghõ VNI Telex của Ưin 10 thì ok. Nhược của nó khiến mình chưa thay thế Unikey là chức năng gõ tắt. Giờ mình kết hợp Unikey để tận dụng gõ tắt (để chế độ chữ E) và bộ gõ của Win để gõ TV.

kwsamuel

Gà con
Y chang ko khác gì, hiện mình dùng tạm bộ ghõ VNI Telex của Ưin 10 thì ok. Nhược của nó khiến mình chưa thay thế Unikey là chức năng gõ tắt. Giờ mình kết hợp Unikey để tận dụng gõ tắt (để chế độ chữ E) và bộ gõ của Win để gõ TV.
Từng bị, cách giải quyết one note không hoạt động đúng nói chung như sau:
Ở win10 vào icon trong Start > chuột phải > more > setting app >mục reset> chọn repair or reset

kwsamuel

Gà con
Chào các bác và các bạn,

Ở phiên bản One note 2019 (và one note 356), em gặp lỗi khi gõ tiếng Việt như dưới đây.
(Các phiên bản onenote thấp hơn như 2016 hay 2013...thì không bị).

Về đâu mái tóc người thuương
Quá khứ và hiêện taại
Ngươời
tôi yêu
Niệm khuúc cuối
Cát buụi cuộc đời.
Tiình là niêềm đau
Mãi maãi một tình yêu…

Em đã update unikey bản mới nhất, cả 32bit và 64bit nhưng đều bị. Thử chương trình gõ tiếng Việt khác mà vẫn không sửa được.
Vậy không biết trong diễn đàn có bác nào đã từng gặp lỗi này và khắc phục được r thì chỉ giúp em với.
Xin cảm ơn!
Từng bị, cách giải quyết one note không hoạt động đúng nói chung như sau:
Ở win10 vào icon trong Start > chuột phải > more > setting app >mục reset> chọn repair or reset