Hướng dẫn - Lỗi Driver âm thanh | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hướng dẫn Lỗi Driver âm thanh

Volvo1993

Búa Đá
Các bác Vn-Z trên thông thiên văn dưới tường địa lý xin chỉ giáo giúp e lỗi driver âm thanh này với ạ. Loa e vẫn dùng bình thường, chỉ là thỉnh thoảng mất kết nối Wifi e nghĩ do driver âm thanh gây ra. E gỡ ra cài lại vẫn vậy xin các bác chỉ giáo ạ. Máy e Dell precision M4800. Xin cảm ơn các bác?

kdcr131

Búa Gỗ
trước tiên bạn tải driver nguyên bản cho máy tại : "https://dl.dell.com/FOLDER03515425M/7/Audio_Driver_DFR6K_WN32_6.0.1.6098_A12.EXE"

sau đó bạn tạm ngắt mạng (wifi thì tắt hẳn, dây mạng thì tháo ra cho nhanh) và gỡ sạch driver Audio trong devmgmt.msc (Device Manager) - cụ thể là các driver có tên High Definition Audio Controller, nhớ check vào

tiến hành cài đặt driver trên, khởi động lại máy và mở lại mạng, chúc bạn thành công

Volvo1993

Búa Đá
trước tiên bạn tải driver nguyên bản cho máy tại : "https://dl.dell.com/FOLDER03515425M/7/Audio_Driver_DFR6K_WN32_6.0.1.6098_A12.EXE"

sau đó bạn tạm ngắt mạng (wifi thì tắt hẳn, dây mạng thì tháo ra cho nhanh) và gỡ sạch driver Audio trong devmgmt.msc (Device Manager) - cụ thể là các driver có tên High Definition Audio Controller, nhớ check vào Xem phần đính kèm 54246

tiến hành cài đặt driver trên, khởi động lại máy và mở lại mạng, chúc bạn thành công
Hôm qua máy em update, nay mở lên thì không thấy tình trạng đó nữa. Cảm ơn bác ạ.

Volvo1993

Búa Đá

sau đó bạn tạm ngắt mạng (wifi thì tắt hẳn, dây mạng thì tháo ra cho nhanh) và gỡ sạch driver Audio trong devmgmt.msc (Device Manager) - cụ thể là các driver có tên High Definition Audio Controller, nhớ check vào Xem phần đính kèm 54246

Bác cho e hỏi tý với ạ. Em muốn đổi tên ổ đĩa từ ô D về tên ổ C như nào ạ. Trước đây e có cài 2 win 2 ổ cứng khác nhau. Em có tháo Win ở ổ C ra giờ máy chạy Win đang ở ổ D. Em muốn đổi tên ổ D sang C như nào vậy bác?

kdcr131

Búa Gỗ
Bác cho e hỏi tý với ạ. Em muốn đổi tên ổ đĩa từ ô D về tên ổ C như nào ạ. Trước đây e có cài 2 win 2 ổ cứng khác nhau. Em có tháo Win ở ổ C ra giờ máy chạy Win đang ở ổ D. Em muốn đổi tên ổ D sang C như nào vậy bác?
Bạn có 2 win trên 2 ổ cứng thì mình nghĩ lúc bạn vào win nào thì ổ win đó sẽ thành C chứ nhỉ ?

Trong trường hợp ổ cài win đang ở kí tự D, bạn không nên chuyển nó về C bởi nó còn liên quan tới các phần mềm đã cài đặt hoặc các phần khác đang mặc định truy xuất tới D, giờ bạn đổi một phát sẽ có nhiều phát sinh xảy ra.

Mình đề xuất bạn nên cài lại win cho an toàn hoặc giữ nguyên như vậy xài cũng không sao đâu.