Hỏi/ Thắc mắc - Lỗi cpu task manager do window hay do virus giúp em với ạ | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Lỗi cpu task manager do window hay do virus giúp em với ạ

berry97nd

Gà con
Máy em bị lỗi mỗi khi bật Task manager thì cpu cao rồi lại nhảy xuống thấp ( dù em không dùng gì), em có tải Process Explorer kiểm tra thì không thấy gì nhưng bật tắt task vẫn bị thế mn giúp e với ạ, à em có dùng 2 thanh ram cùng bus nhưng khác hãng, trước đấy máy e không nhận nên em có update bios 1 lần k biết có ảnh hưởng gì k

hcvnd

Rìu Chiến Chấm
Máy em bị lỗi mỗi khi bật Task manager thì cpu cao rồi lại nhảy xuống thấp ( dù em không dùng gì), em có tải Process Explorer kiểm tra thì không thấy gì nhưng bật tắt task vẫn bị thế mn giúp e với ạ, à em có dùng 2 thanh ram cùng bus nhưng khác hãng, trước đấy máy e không nhận nên em có update bios 1 lần k biết có ảnh hưởng gì k
Máy bạn chẳng bị lỗi gì, bình thường !!!

chuixoixa

Rìu Bạc

CPU yếu chứ sao. Khi bật cái đó lên nó sẽ chạy hết công xuất để thu thập toàn bộ dữ liệu thật nhanh về mọi thứ (như quick scan hệ thống) mà task manager được giao. Nếu bạn xài CPU mạnh thì chả thấy gì cả.

Ram và bios chuyện này không vấn đề gì. Main đời trước lắp RAM đời sau nhiều lúc phải update như bạn đã làm. Lúc trước mình cũng phải update bios cho máy thì mới chạy boot vào usb 32Gb được không thì máy đơ (8Gb thì không cần) không update thì chỉ khi vào windows nó mới nhận.

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
Tôi nghĩ bạn nên mua 1 chiếc máy mới cấu hình thật khủng sẽ ko lo tới vụ nhảy lên rồi xuống nữa

hoabattu1287

Rìu Chiến Chấm
nếu bạn không chuyên có thể thuê thợ hay kỹ thuật viên để họ xử lý sự cố này.
Nếu cần thì bạn có thể mua dàn máy tính mới và yêu cầu bên bán cài đặt làm sao để bạn không cảm thấy bị lỗi như thế nữa.
Chúc bạn sớm khác phụ lỗi nhé!