Hỏi/ Thắc mắc - Loại Key nào dùng để kích hoạt Office 2019 Dell 30 days trial? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Loại Key nào dùng để kích hoạt Office 2019 Dell 30 days trial?

guest11

Rìu Chiến Chấm
Tôi mới mua một laptop Dell có "Pre installed" Office 2019, dùng thử 30 ngày. Câu hỏi là tôi phải dùng key loại nào để kích hoạt vĩnh viễn, VL, Retail, hay một loại key nào đó? Hoặc tôi có thể đổi qua loại key theo ý tôi muốn? Nếu được thì đổi bằng cách nào? Thành thật cám ơn.

Nam Smith

Rìu Sắt Đôi
Thực ra , nếu bạn vẫn muốn dùng Office 2019 thì có thể cài Teamviewer rồi gửi để mình giúp kích hoạt vĩnh viễn

guest11

Rìu Chiến Chấm
Cám ơn hai bạn Đông Phương và Nam Smith đã có nhã ý gi úp. Máy tôi đã đặt nhưng chưa về, khoảng một tuần nữa sẽ về. Đối với tôi bản '16 hoặc '19 đều tốt cả. Cài được bản nào cũng được. Vấn đề là tìm keys bây giờ rất khó, không dễ như hồi xưa tại VnZoom cũ (toantam). Quả thật dùng TeamViewer rất mới lạ đối với tôi vì chưa bao giờ dùng và biết đến. Câu hỏi được đặt ra là kích hoạt bằng TeamViewer có hiệu kích hoạt vĩnh viễn không? Sau khi kích hoạt, tôi có thể xóa vĩnh viễn TeamViewer được không vì tôi có ý định "clean clone" ổ cứng chỉ có Windows và MS Office?

Đông Phương

Rìu Chiến Bạc Chấm
Cám ơn hai bạn Đông Phương và Nam Smith đã có nhã ý gi úp. Máy tôi đã đặt nhưng chưa về, khoảng một tuần nữa sẽ về. Đối với tôi bản '16 hoặc '19 đều tốt cả. Cài được bản nào cũng được. Vấn đề là tìm keys bây giờ rất khó, không dễ như hồi xưa tại VnZoom cũ (toantam). Quả thật dùng TeamViewer rất mới lạ đối với tôi vì chưa bao giờ dùng và biết đến. Câu hỏi được đặt ra là kích hoạt bằng TeamViewer có hiệu kích hoạt vĩnh viễn không? Sau khi kích hoạt, tôi có thể xóa vĩnh viễn TeamViewer được không vì tôi có ý định "clean clone" ổ cứng chỉ có Windows và MS Office?
Key hiếm nhưng không phải không có, mà khi nào có máy rồi tính tiếp. Còn Teamview là gì bạn nên google xem nó là gì, còn bạn biết đến toantam chắc biết đến active by phone, vậy gửi bạn link này tự làm cho mình cũng được.
link: https://vn-z.vn/threads/giup-kich-hoat-by-phone-windows-va-office-2.7529/page-114#post-52784

guest11

Rìu Chiến Chấm
Key hiếm nhưng không phải không có, mà khi nào có máy rồi tính tiếp. Còn Teamview là gì bạn nên google xem nó là gì, còn bạn biết đến toantam chắc biết đến active by phone, vậy gửi bạn link này tự làm cho mình cũng được.
link: https://vn-z.vn/threads/giup-kich-hoat-by-phone-windows-va-office-2.7529/page-114#post-52784
Đúng. Rất chí lý. Cám ơn bạn đã post link (tìm hoài mà không gặp) mà tôi sẽ cần dùng đến. Cám ơn nhiều.

likeifyoulike

Rìu Vàng
Tôi mới mua một laptop Dell có "Pre installed" Office 2019, dùng thử 30 ngày. Câu hỏi là tôi phải dùng key loại nào để kích hoạt vĩnh viễn, VL, Retail, hay một loại key nào đó? Hoặc tôi có thể đổi qua loại key theo ý tôi muốn? Nếu được thì đổi bằng cách nào? Thành thật cám ơn.
Bạn có thể làm theo cách của bài viết này Click vào đây để kích hoạt Office 2019
Nguồn: https://vn-z.vn/threads/huong-dan-kich-hoat-microsoft-office-2019-chi-vai-buoc.8281/#post-56174

guest11

Rìu Chiến Chấm
Đã download Office (2019?) từ link của bạn và đang cài đặt. Khi cài đặt máy không cho cài đặt offline, mà dẫn link download cài đặt online (không sao cả, chỉ lâu thôi). Tôi có một số câu hỏi: Phiên bản download từ MS là phiên bản gì? Retail, VL....? Nếu muốn đổi qua VL để tìm key cho dễ, thì làm cách gì. Mong bạn giúp.

DuongDang

Rìu Chiến
Đã download Office (2019?) từ link của bạn và đang cài đặt. Khi cài đặt máy không cho cài đặt offline, mà dẫn link download cài đặt online (không sao cả, chỉ lâu thôi). Tôi có một số câu hỏi: Phiên bản download từ MS là phiên bản gì? Retail, VL....? Nếu muốn đổi qua VL để tìm key cho dễ, thì làm cách gì. Mong bạn giúp.
Phiên bản download từ MS là Retail bạn nhé.
Nếu muốn đổi qua VL thì bạn tham khảo hướng dẫn ở topic này

Đông Phương

Rìu Chiến Bạc Chấm
- Cài đặt từ tool - cài đặt online thì chỉ cài đặt được bản Retail đối với các loại Office 2013, 2016. Còn đối với phiên bản 2019 thì bạn có thể cài đặt loại Retail hoặc VL. Mình đang nói đến công cụ C2R, không biết bạn cài đặt office bằng công cụ nào, link mình đưa không phải bài viết của mình nên mình ko rõ bài viết đó hướng dẫn những gì. Còn để kích hoạt dễ thì retail hay vl đều dễ cả, tuy nhiên Office 2019 hiện đang rất hiếm key Retail, link mình đưa có hỗ trợ kích hoạt Office 2019 VL, bạn có thể tham khảo #1 của bài viết đó

DuongDang

Rìu Chiến
Trong mục link bạn dẫn, có đoạn tôi không hiểu "Chép và dán IID (trong file step 2.txt)" file "step 2.txt" tìm ở đâu?

File step2.txt ở đây:
cscript //nologo ospp.vbs /dinstid>step2.txt
start step2.txt
Cái này có nghĩa là sử dụng dòng lệnh cmd để lấy iid step2 (xuất ra file text) để thực hiện kích hoạt by phone. Nếu bạn thấy khó thực hiện thì sau khi convert sang VL có thể dùng phần mềm MSAct để add key và lấy IID.

Sửa lần cuối:

guest11

Rìu Chiến Chấm
Cám ơn tất cả các bạn đã trả lời và góp ý trong topic này. Tôi rất mừng khi đã kích hoạt vĩnh viễn office 2019 vào máy, dựa vào các lời góp ý của các bạn. Câu hỏi sau cùng: Muốn lưu trữ số kích hoạt của Windows & Office, phải dùng software nào?

Đông Phương

Rìu Chiến Bạc Chấm
Cám ơn tất cả các bạn đã trả lời và góp ý trong topic này. Tôi rất mừng khi đã kích hoạt vĩnh viễn office 2019 vào máy, dựa vào các lời góp ý của các bạn. Câu hỏi sau cùng: Muốn lưu trữ số kích hoạt của Windows & Office, phải dùng software nào?
Link: https://www.solidfiles.com/v/L5AQnD7Rgnv5B
Hướng dẫn: http://www.nccsupports.com/2017/05/...uu-khoi-phuc-ban-quyen-windows-va-office.html

guest11

Rìu Chiến Chấm
- Cài đặt từ tool - cài đặt online thì chỉ cài đặt được bản Retail đối với các loại Office 2013, 2016. Còn đối với phiên bản 2019 thì bạn có thể cài đặt loại Retail hoặc VL. Mình đang nói đến công cụ C2R, không biết bạn cài đặt office bằng công cụ nào, link mình đưa không phải bài viết của mình nên mình ko rõ bài viết đó hướng dẫn những gì. Còn để kích hoạt dễ thì retail hay vl đều dễ cả, tuy nhiên Office 2019 hiện đang rất hiếm key Retail, link mình đưa có hỗ trợ kích hoạt Office 2019 VL, bạn có thể tham khảo #1 của bài viết đó

Mọi sự như ý tôi mong muốn: Download Office'19 từ link bạn dẫn, chuyển đổi từ Retail qua VL dựa vào một post của bạn trong một thread khác, lấy key vl từ vnzoom, và sau đó kích hoạt bằng phôn. Kết quả hiện ra: activated, phiên bản Office 2019 ProPlus MAK_AE. Không mong gì hơn.

Không dám nhận cao thủ, nhưng mới thử copy all code dán vào cmd báo lỗi chỗ nạp license.

Xem phần đính kèm 1410

Đoạn code trên sửa lại và nên hướng dẫn thành như sau:

1. Copy & paste in cmd(admin):

Mã:
cscript slmgr.vbs /upk 52c4d79f-6e1a-45b7-b479-36b666e0a2f8
cscript slmgr.vbs /upk 5f472f1e-eb0a-4170-98e2-fb9e7f6ff535
if exist "%ProgramFiles%\Microsoft Office\Office16\ospp.vbs" cd /d "%ProgramFiles%\Microsoft Office\Office16"
if exist "%ProgramFiles(x86)%\Microsoft Office\Office16\ospp.vbs" cd /d "%ProgramFiles(x86)%\Microsoft Office\Office16"
for /f %i in ('dir /b ..\root\Licenses16\ProPlus2019VL_MAK*.xrm-ms') do cscript ospp.vbs /inslic:"..\root\Licenses16\%i"
cscript ospp.vbs /remhst
cscript ospp.vbs /ckms-domain
cscript //nologo ospp.vbs /inpkey:XGWMN-6YPCH-CVR94-QF38P-4RJKQ
cscript //nologo ospp.vbs /act | findstr /c:"activation" /c:"successful" /c:"exceeded" /c:"blocked"
cscript //nologo ospp.vbs /dinstid > step2.txt
start step2.txt
cls
cscript ospp.vbs /actcid:

2. Mở trang web: http://webact.truonghuynhit.com/

Chép và dán IID (trong file step 2.txt) vào ô "type your IID here . . ." của trang web và nhấn "get CID" rồi chờ chút sẽ thấy CID
Nếu kết quả trả về "Need to call M$ Support." thì copy IID đến trang hỗ trợ nhờ supporter.

3. Copy & paste CID

Dán CID (ko có khoảng trống và gạch ngang) nối vào dòng cscript ospp.vbs /actcid: trong cmd đang mở rồi nhấn enter.
Chạy thêm 1 dòng lệnh nữa:
Mã:
cscript ospp.vbs /act
Hoặc mở bất kì chương trình Office nào lên chọn dòng số 2( active by phone), nhấn next và điền CID vào.

4. Mở bất kì chương trình Office nào để kiểm tra thành quả.

Sửa lần cuối:

guest11

Rìu Chiến Chấm
Tôi không thể nào lưu trữ số kích hoạt vào Msbackup được vì bị vướng ở số kích hoạt 30 ngày để thử của Office19: "Check key for Office 19, Office19ProPlus2019R_Grace Edition: XXXXX-XXXXX-XXXXX-XXXXX-8MBCX" Bạn có biết Product key nào của phiên bản trên có số tận cùng giống như vậy không?

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Tôi không thể nào lưu trữ số kích hoạt vào Msbackup được vì bị vướng ở số kích hoạt 30 ngày để thử của Office19: "Check key for Office 19, Office19ProPlus2019R_Grace Edition: XXXXX-XXXXX-XXXXX-XXXXX-8MBCX" Bạn có biết Product key nào của phiên bản trên có số tận cùng giống như vậy không?
Backup key với -5 ký tự cuối xem cmt này https://vn-z.vn/threads/ho-tro-kich-hoat-office-2019-retail-qua-teamviewer.4778/page-42#post-66405