Thảo luận - Lấy ý kiến về việc để shortlink trong BOT YÊU DẤU | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Thảo luận Lấy ý kiến về việc để shortlink trong BOT YÊU DẤU

Có tiếp tục sử dụng shortlink trong BOT YÊU DẤU hay không?

• Tất nhiên là tiếp tục để có kinh phí duy trì

Bình chọn: 34 79.1%
  • Không sử dụng nữa để dễ download

Bình chọn: 9 20.9%

• Tổng số lượt bình chọn
    43
  • Poll closed .
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Hinun97

Ở đâu khó có Hinun
Thành viên BQT
Chào cả nhà box Kho Tài Nguyên!

Hôm nay mình xin tạo bài vote để lấy ý kiến ACE về việc có tiếp tục để shortlink trong BOT YÊU DẤU hay là không. Vote sẽ mở 1 tuần, hết thời hạn sẽ dựa vào ý kiến có tỉ lệ vote nhiều hơn để ra quyết định ạ. (Nhớ nhấn VOTE phía trên tiêu đề nha)

Chúc các bạn vui vẻ và có nhiều tài nguyên hữu ích từ Kho Tài Nguyên của VN-Z.VN nhé <3

P.s:
Mục đích ban đầu của mình thật ra cũng không phải vì kiếm $ (Nói thật là từ khi box Kho Tài Nguyên ra đời đến giờ thì mình chỉ nhận có 5$. Trong khi chi phí chắc cũng cỡ 500$ rồi :)) )
Điều mình muốn ở đây là không để các bạn tải về phải mắc nợ gì cả. Các bạn khi tải cũng có thể thoải mái vì các bạn đã không tải free, cá nhân cũng đã có đóng góp chút cho box rồi.
Nên các bạn cứ thoải mái đưa ra ý kiến nhé :p

Sửa lần cuối:

paulscholes0258

Rìu Sắt
mình dùng ublock origin trên mọi thiết bị mình cài, cũng ko thích ads nhưng với kho tài nguyên thì mình ủng hộ 2 tay.
tuy down hơi vất vả tí nhưng cảm thấy vẩn vui.

buiquoc123

Rìu Vàng Đôi
Mình thấy nên để, dù link rút gọn đúng là ko kiếm đc gì nhiều nhưng vẫn đỡ hơn tải không, dù sao vẫn là công sức của bác mà :D

Caothaiquy

Gà con
Tuy có hơi phức tạp để dẫn đến link down chính nhưng cũng không mất nhiều thời gian nên để duy trì phí thì mình thấy vẫn ổn. Tuy nhiên mình vẫn mong muốn nâng cao chất lượng các file tải về mới là vấn đề quan trọng hơn là việc dẫn link để tải về.

buiquoc123

Rìu Vàng Đôi
Short link vẫn đc, khi bạn nhận đc 1 thứ ắt bạn phải đưa đi 1 thứ, qui luật cân bằng. Nhưng mình ko thik cái kiểu, short link 1 -> click vào ra short link 2,..3.. sau đó mới cho down. Gặp mấy thể loại đó mình mà biết hack thì đanh sập trang web nó cho bỏ ghét.
Quả thật, thể loại đó mình rất ghét, còn có thể loại lấy pm của người khác mà share rồi nói của mình, đặt 3-4 cái short link thì ức chế lắm. Mà đa số trang bữa nay nếu bị đánh sập đều có backup riêng của nó, kèo này khó bác {EMO_049}

buiquoc123

Rìu Vàng Đôi
Tuy có hơi phức tạp để dẫn đến link down chính nhưng cũng không mất nhiều thời gian nên để duy trì phí thì mình thấy vẫn ổn. Tuy nhiên mình vẫn mong muốn nâng cao chất lượng các file tải về mới là vấn đề quan trọng hơn là việc dẫn link để tải về.
Mùa này FPT tải google drive tốc độ chán lắm bác, phải fake sang Nhật tải tốc độ mới cao. Hi vọng chủ thớt làm thêm link mega để mình đỡ khổ :3

VoDanhPhD

Rìu Chiến
Vote: Có
- Nhưng làm thao cho link gốc thân thiện thì ok ! (Google Drive, Mega.nz, OneDrive, Pcloud, Yandex Disk ....)

{EMO_037}{EMO_037}{EMO_037}

luanintel

Búa Gỗ
Mình đã Vote: Có. Mình hoàn toàn ủng hộ vì sự phát triển của diễn đàn.
Quan trọng nhất là link gốc là Google drive, Mega, Ondrive. Và chỉ nên để 1 link, tránh đặt hết shortlink này đến link khác.

1234560987

Rìu Vàng
Thật ra cũng khó cho ad bởi vì nếu chỉ để có 1 link rút gọn thì cũng chẳng đc là bao

huydq6

Búa Đá
Shortlink trong BOT YEU DAU, khi lần đầu sử dụng là khá bỡ ngỡ (mới và không giống việc download thông thường) việc tiếp theo để download là không có link download, không biết BOT YEU DAU là gì. Bạn nên để đường link hướng dẫn sử dụng BOT YEU DAU ngay trong topic.
Ngoài ra, mình có sử dụng Adguard nên đã bị chặn khi trang web được link sang trang web khác. Sử dụng 1 shortlink, tránh shortlink->shortlink->shortlink.....khá bất tiện

Hinun97

Ở đâu khó có Hinun
Thành viên BQT
Shortlink trong BOT YEU DAU, khi lần đầu sử dụng là khá bỡ ngỡ (mới và không giống việc download thông thường) việc tiếp theo để download là không có link download, không biết BOT YEU DAU là gì. Bạn nên để đường link hướng dẫn sử dụng BOT YEU DAU ngay trong topic.
Ngoài ra, mình có sử dụng Adguard nên đã bị chặn khi trang web được link sang trang web khác. Sử dụng 1 shortlink, tránh shortlink->shortlink->shortlink.....khá bất tiện
Không để đường link là có lý do của nó bạn ơi. Nếu để link thì thôi xài bot làm gì nữa phải không nè :p

nhenxanh86

Búa Gỗ Đôi
Theo mình Cách làm này rất hay vì có thể duy trì được BOT. Tuy nhiên mod xem xét làm sao có thể bảo mật tốt hơn nữa khi click continue, bởi vì nếu không tắt kis thì không thể down được. Thực tế bật kis duyệt web vẫn an tâm hơn.

hocmai2011

Gà con
vừa like vừa comment up thêm vài comment nữa,chả thấy hiện ấy admin,nhiều khi fake link mà cố bị ép comment khen ấy

Hinun97

Ở đâu khó có Hinun
Thành viên BQT
vừa like vừa comment up thêm vài comment nữa,chả thấy hiện ấy admin,nhiều khi fake link mà cố bị ép comment khen ấy
Vấn đề này do chức năng like còn lỗi, BQT cũng đang nghiên cứu fix bạn nhé.

wynalyc

Búa Gỗ Đôi
Tôi rất ít khi tải tài nguyên trong box nhưng tôi phản đối.
Nếu có thể xin cho phép tôi đóng góp bằng thẻ điện thoại.
Nếu mod muốn chuyển thẻ viettel ra tiền tôi sẽ hỗ trợ

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.