Hỏi/ Thắc mắc - Laptop DELL nhưng HP sản xuất? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Laptop DELL nhưng HP sản xuất?

Vuong LH

Gà con
Chào các members,
Các bạn cho mình hỏi, laptop mình là Dell Latitude 7420. Nhưng phần hiển thị tên Manufacturer lại là HP nhỉ?
Và lại là dòng máy HP Prodesk 400 G6 Desktop Mini PC.
Bạn nào có kinh nghiệm chia sẻ giúp mình với.
Mình mua laptop cũ nên cũng hơi lăn tăn. Hình ảnh đính kèm
Liệu cài lại Windows có hiển thị DELL hay không?
Xin cảm ơn.

Attachments

15.1 KB · Lượt xem: 15,971
    17.2 KB · Lượt xem: 72

Vuong LH

Gà con
Bạn vào BIOS setup lúc khởi động hoặc System Information trong Windows kiểm tra thông tin sẽ chính xác hơn nhé.
Mình kiểm tra bằng dxdiag, msinfo32 thì không thấy bất kỳ thông tin nào liên quan HP. Bởi vậy nên không hiểu pháp sư có bùa chú gì lên phần cứng hay không. :))

moitinhdaukiss

Rìu Chiến Bạc Chấm
Cảm ơn bạn. Nếu muốn cho nó hiển thị đùng mình cài lại win từ đầu được ko ta?
Bạn thử cài lại cũng được, nhưng dòng này chạy Windows 10 được rồi, lên Windows 11 chi cho nặng, hiện tại chưa cần thiết.

tuannv1508

Rìu Chiến Chấm
Có lẽ do bản cài win của người bán, tưởng trong phần thông tin phần cứng mà hiển thị như vậy thì là có vấn đề rõ rồi

vietha0404

Búa Gỗ
Chào các members,
Các bạn cho mình hỏi, laptop mình là Dell Latitude 7420. Nhưng phần hiển thị tên Manufacturer lại là HP nhỉ?
Và lại là dòng máy HP Prodesk 400 G6 Desktop Mini PC.
Bạn nào có kinh nghiệm chia sẻ giúp mình với.
Mình mua laptop cũ nên cũng hơi lăn tăn. Hình ảnh đính kèm
Liệu cài lại Windows có hiển thị DELL hay không?
Xin cảm ơn.
Cái này do bản Win cài thôi bạn! Dell và HP hay ASUS đều có bản Win cài riêng mà! mình cũng đang dùng Dell cũ đây! Mình có tải bản cài Win 7 từ trang của Dell để cài mà sau đó tùy cấu hình mình nâng cấp lên Win 10 hoặc Win 11 (Khi đó mình không phải Cr@ck Win nữa).