Laptop Dell G5 5587 khi chơi game pin tụt nhanh dù vẫn đang cắm sạc | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Laptop Dell G5 5587 khi chơi game pin tụt nhanh dù vẫn đang cắm sạc

Chào các bác!

Em hiện đang sử dụng Dell G5 5587, gần đây đang gặp hiện tượng khi thực hiện tác vụ nặng (cụ thể ở đây là chơi game) thì máy gặp tình trạng tụt pin liên tục dù vẫn đang cắm sạc. (Tốc độ sạc vào chậm hơn tốc độ xả pin). Nhờ các bác xem nguyên nhân là tại sao.

Em cảm ơn các bác!

nnt1996

Búa Gỗ Đôi
Em có thói quen là thường rút pin ra cắm sạc chay nếu sử dụng liên tục, vừa sạc vừa sài.
Chứ vừa sạc vừa sài mà để pin thì pin hao rất nhanh, em phải thay 2 con pin chỉ vì việc đó rồi.

Em có thói quen là thường rút pin ra cắm sạc chay nếu sử dụng liên tục, vừa sạc vừa sài.
Chứ vừa sạc vừa sài mà để pin thì pin hao rất nhanh, em phải thay 2 con pin chỉ vì việc đó rồi.
Lap em không tháo được PIN ấy bác. Mấy con lap đời gần đây toàn pin liền hay sao ấy

thuuong1309

Rìu Sắt
đề nghị bạn kiểm tra sạc kỹ vào, tốt nhất là thay luôn cục sạc mà hãng laptop yêu cầu