Hỏi/ Thắc mắc - Laptop cần nhấn và giữ nút nguồn để khởi động | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Laptop cần nhấn và giữ nút nguồn để khởi động

RS1990

Búa Gỗ
Chào mọi người, như tiêu đề thì laptop mình vừa mới mua (Dell inspiron 3511) bị tình trạng là khi không cắm sạc thì cần phài đè nút nguồn tầm hơn 1 giây mới khởi động được. tương tự như lúc boot vào recovery mode trên điện thoại thì phải đè nút nguồn + âm lượng cho đến khi màn hình hiện lên.

Còn lúc cắm sạc thì chỉ cần bấm nút nguồn 1 cái là khởi động như bình thường.

Do mình mới gặp tình trạng này lần đầu nên nhờ mọi người có ai từng gặp qua tình trạng này cho mình hỏi thăm laptop như vậy có bị lỗi không.

Mình có tham khảo trên mạng thì đọc được bài viết này khác model máy mình, nên cũng không rõ có phải do thiết kế mới nó vậy không nữa.

Mong được mọi người giúp đỡ.

Mình cảm ơn ạ.

RS1990

Búa Gỗ
Chắc là do thiết kế vậy
hi bạn, mình cảm ơn nha, cũng vừa hỏi chỗ bán, họ cũng nói là do thiết kế vậy. lâu rồi mới được đụng tới máy mới cứ tưởng bị gì.