Laptop bị lỗi đang xài bị mất tiếng | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Laptop bị lỗi đang xài bị mất tiếng

stareal

Búa Gỗ
Máy mình đang dùng bản win Windows 10 IoT Enterprise LTSC bản 21H2.
Máy lâu lâu dùng thì bị mất tiếng và restart lại thì bình thường.
Lúc bị mất tiếng thì mình có để ý là icon loa bị tắt xong bình thường lại, rồi không còn tiếng nữa phải restart lại
Mọi người cho hỏi mình bị lỗi do phần mềm hay phần cứng vậy
Thanks đã đọc bài

dquang87

Gà con
Cái này thì có thể bản win của bạn bị lỗi rồi, có khi bị lỗi ngay tự bộ cài. Cách tốt nhất là cài mới lại hoàn toàn sẽ khắc phục được triệt để. Nhớ kiếm bản Win nào uy tín nhé, không thì lên microsoft mà quất về cho chắc ăn

sangnh2019

Rìu Sắt Đôi
Khả năng bị lỗi ở bộ win hoặc driver không phù hợp. nên cài bản win nguyên bản sau đó cài các driver thì ổn, máy mình tự cài và làm theo các bước như vậy thì xài gần 10 năm vẫn ổn

stareal

Búa Gỗ
Cái này thì có thể bản win của bạn bị lỗi rồi, có khi bị lỗi ngay tự bộ cài. Cách tốt nhất là cài mới lại hoàn toàn sẽ khắc phục được triệt để. Nhớ kiếm bản Win nào uy tín nhé, không thì lên microsoft mà quất về cho chắc ăn
Cám ơn bạn vậy để mình cài lại

stareal

Búa Gỗ
Khả năng bị lỗi ở bộ win hoặc driver không phù hợp. nên cài bản win nguyên bản sau đó cài các driver thì ổn, máy mình tự cài và làm theo các bước như vậy thì xài gần 10 năm vẫn ổn
Cám ơn bạn vậy để mình cài lại

Long Sao

Junior Moderator
Máy mình đang dùng bản win Windows 10 IoT Enterprise LTSC bản 21H2.
Máy lâu lâu dùng thì bị mất tiếng và restart lại thì bình thường.
Lúc bị mất tiếng thì mình có để ý là icon loa bị tắt xong bình thường lại, rồi không còn tiếng nữa phải restart lại
Mọi người cho hỏi mình bị lỗi do phần mềm hay phần cứng vậy
Thanks đã đọc bài
Cái này có ba trường hợp có thể xảy ra : 1 Là tình trạng lỗi thời và không còn hỗ trợ phần cứng của phiên bản Windows bạn đang dùng hướng giải pháp cho tình trạng này là bạn lập tức cập nhật bản cập nhật trình quản lý loa mới nhất.
còn trường hợp 2 là trường hợp xấu nhất chính là phần cứng bị nóng hoặc bị lỗi. Chỉ việc thay phần cứng là xong, kiểm tra phần cứng thì có thể là giắc cắm của tai nghe/ loa (laptop) cạc âm thanh và đầu ra của cổng âm thanh ( PC ) cái này cần điều chỉnh loại trừ.
Trường hợp 3 là lỗi Windows ( Lỗi hệ Điều hành): Hướng giải quyết là cài lại hệ điều hành hoàn toàn mới rồi kiểm tra lỗi có bị lại không.