Hỏi/ Thắc mắc - Laptop ASUS ROG GL552JX đơ cứng, hay lỗi màn hình xanh khi sử dụng. | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Laptop ASUS ROG GL552JX đơ cứng, hay lỗi màn hình xanh khi sử dụng.

KaKaXin

Gà con
Chào các bác,
Em có con laptop ASUS ROG GL552JX i7 4720HQ em có lắp thêm 1 ổ SSD dùng 2 năm nay. Đợt này không biết nó bị lỗi gì mà đang dùng là đơ cứng, không thao tác gì được, tắt nóng dùng 1 lúc là lại đơ cứng, lâu lâu có hiển thị lỗi màn hình xanh như ảnh bên dưới. Em đã thử cài lại win 3 lần đều không cải thiện, đem đi sửa 4 tiệm thì bảo là lỗi main không sửa được, chỉ bán xác lại 500K thôi. Em hoang mang quá, bác nào đã từng gặp và có kinh nghiệm xin chỉ giúp em với ạ. Em xin cám ơn!

tungnt84

Búa Gỗ
bác thử đi nhiều tiệm sửa xem có bị báo hư main không nếu có thì chỉ còn cách đó rồi

vangtrangcodon

Búa Gỗ
Máy mới dùng được có mười năm mà đã vậy rồi, chán thật...
Cười điên luôn {brick}{brick}{brick}

KaKaXin

Gà con
Thợ phán hỏng main rồi các bác, để em kiếm tiền mua con lap top khác!

jimmybui

Búa Đá
ROG GL552JX i5 của mình cũng có tình trạng gần tương tự, thợ cũng báo là do lỗi main nhé các bác