Nhờ tư vấn - làm sao điền thông tin mà không ảnh hưởng tới định dạng sẵn có của văn bản ? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ tư vấn làm sao điền thông tin mà không ảnh hưởng tới định dạng sẵn có của văn bản ?

Lokidra

Búa Gỗ
mình đc gửi 1 cv để điền xin việc, người ta kêu điền thông tin rồi gửi lại, nhưng mà mình không thể tích vào các ô vuông, và các ô gạch đâu dòng không thể ghi đè lên được, bác nào chỉ mình cách để tích vô mấy ô này với

Swings Onlyone

Rìu Vàng Đôi
VIP User

ý người ta là in nó ra giấy, điền đầy đủ thông tin, lấy điện thoại chụp lại rồi xuất thành file pdf gửi cho họ.
nếu họ đòi nhất định phải file word thì dùng ABBYY Finereader chuyển file pdf sang word là xong.

Lokidra

Búa Gỗ
mình hỏi rồi, họ kêu điền trực tiếp vô file, nên mình mới hỏi cách tích, vì cái ô tích không được, làm cái symbol ô tích thì kích thước nó không giống, không đẹp

Lokidra

Búa Gỗ
Bạn tải file theo định dạng pdf hoặc word về điền,
file gốc là định dạng word , mình có để link đó, chắc file làm cái symbol ô tích thay thế cái ô vuông.

Swings Onlyone

Rìu Vàng Đôi
VIP User
mình hỏi rồi, họ kêu điền trực tiếp vô file, nên mình mới hỏi cách tích, vì cái ô tích không được, làm cái symbol ô tích thì kích thước nó không giống, không đẹp
à nếu vậy thì ý của nó chính là thay cái "white square" bằng cái "black square" chứ không phải dấu check nha

Lokidra

Búa Gỗ
vậy có cách nào ghi chữ lên mấy cai Dòng có gạch dưới không, mình đánh chữ lên toàn tách cái gạch dưới ra, mình chỉnh gạch dưỡi chữ thì nó gạch nó không khớp với cái cũ
Ashampoo_Snap_Wednesday, May 17, 2023_01h38m32s_001_.png