Nhờ tư vấn - Không format USB được, nhờ giúp đỡ | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ tư vấn Không format USB được, nhờ giúp đỡ

GoodWeb

Búa Đá Đôi
Chào mọi người! Mình có 1 USB hiệu Kingmax 16GB dùng để làm USB boot. Xài 1 thời gian nó bị lỗi, mình format chỉ 2 lần. Giờ thi khi ghim vào PC thì Windows kêu phải format, mình nghe lời nó và format, nhưng đợi 1 lúc khá lâu windows báo ko format được. Mình lại dùng 2 soft format USB đó là: HP USB Disk Storage Format Tool và USB Disk Storage Format nhưng vẫn báo ko format được. Riêng thằng USB Disk Storage Format báo "Device media is write-protected".

anhtuan1967

Rìu Chiến Chấm
Bạn dùng USB boot của ai? Trước mình dùng của anhdv sau chuyển về chứa dữ liệu thì không format được như bạn ấy. Mình dùng one clic của bộ cài này sửa lại chừng 1-2 phút là OK.

GoodWeb

Búa Đá Đôi
Bạn dùng USB boot của ai? Trước mình dùng của anhdv sau chuyển về chứa dữ liệu thì không format được như bạn ấy. Mình dùng one clic của bộ cài này sửa lại chừng 1-2 phút là OK.
Đúng rồi! Mình dùng của anhdv. Vậy mình dùng one clic của bộ nào và ở đâu để sửa?

anhtuan1967

Rìu Chiến Chấm
Format cấp thấp rồi vẫn ko được
Bạn đọc kĩ HD của mình ấy và làm theo thì lấy lại USB ở dạng bình thường.
"Bạn dùng USB boot của ai? Trước mình dùng của anhdv sau chuyển về chứa dữ liệu thì không format được như bạn ấy. Mình dùng one clic của bộ cài này sửa lại chừng 1-2 phút là OK."

Le Duc 287

Rìu Vàng
Bạn đọc kĩ HD của mình ấy và làm theo thì lấy lại USB ở dạng bình thường.
"Bạn dùng USB boot của ai? Trước mình dùng của anhdv sau chuyển về chứa dữ liệu thì không format được như bạn ấy. Mình dùng one clic của bộ cài này sửa lại chừng 1-2 phút là OK."
Từng dùng anhdv cũng từng bị. Chắc bạn này dùng one click tạo usb boot. sau lần bị đó mk ko dùng one click dùng bootice làm thủ công hoặc dùng aio boot ko bị lỗi.

GoodWeb

Búa Đá Đôi
Thử dùng phần mềm này xem có được không "JetFlash Online Recovery" nó sẽ format online.
JetFlash Online Recovery là một phần mềm giúp khôi phục các ổ JetFlash USB của thương hiệu Transcend mà bạn.