Hỏi/ Thắc mắc - Không cài được office 2010 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Không cài được office 2010

tocdai186

Gà con
Chào mọi người!
Có ai biết lỗi này chỉ giùm em sao mà em cài office 2010 hay 2003, 2007 đều không được, báo lỗi không tìm thấy file Word.en-us\WordlR.cab ạ, có ai biết giúp em với máy tính không cài được office em không làm được gì hết. Cảm ơn mọi người ạ

xdtuangiao

Rìu Bạc Đôi
Chào mọi người!
Có ai biết lỗi này chỉ giùm em sao mà em cài office 2010 hay 2003, 2007 đều không được, báo lỗi không tìm thấy file Word.en-us\WordlR.cab ạ, có ai biết giúp em với máy tính không cài được office em không làm được gì hết. Cảm ơn mọi người ạ
Có thể bản office đó bị thiếu rồi. Bạn thử tải một bản khác về xem sao? Hoặc copy một bản khác từ một máy tính chưa bị nhiễm virus cài thử.

tocdai186

Gà con
Nếu bạn có teamview, gửi cho mình. Mình hỗ trợ bạn.
teamview mình tải về được rồi mà cũng không cài được luôn bạn ạ, chuyện là máy mình bị màn hình xanh mấy lần 1 ngày mới cài win7 về mà chưa có office, mấy hôm nay cài ko được, lại báo màn hình xanh nữa ko hiểu là tại sao

tocdai186

Gà con
Bạn xem thư mục chứa bộ cài của bạn có thư mục nào là tiếng Việt có dấu không?
mình đã xem rồi và không có thư mục tiếng việt bạn ạ

xdtuangiao

Rìu Bạc Đôi
teamview mình tải về được rồi mà cũng không cài được luôn bạn ạ, chuyện là máy mình bị màn hình xanh mấy lần 1 ngày mới cài win7 về mà chưa có office, mấy hôm nay cài ko được, lại báo màn hình xanh nữa ko hiểu là tại sao
lúc nhận máy về có bị màn hình xanh không? hay bạn sử dụng được vài ngày thì máy bị? Lúc thợ cài máy xong có cài pm diệt virus gì ko bạn?

tocdai186

Gà con
lúc nhận máy về có bị màn hình xanh không? hay bạn sử dụng được vài ngày thì máy bị? Lúc thợ cài máy xong có cài pm diệt virus gì ko bạn?
[/QUOTE
1 ngày sau khi nhận máy vẫn ok, vài ngày sau có người update win cho mình vì win bản quyền nhưng hình như ko cài được rồi giờ lỗi như vậy đó bạn ạ, ko có phần mềm diệt virut nào ạ

xdtuangiao

Rìu Bạc Đôi
Bó tay rồi. Không cài được teamview thì các soft khác cũng không cài được. Bạn mang ra thợ bảo họ cài lại cho. Bạn ở gần thì mình còn giúp được.

tocdai186

Gà con
Bó tay rồi. Không cài được teamview thì các soft khác cũng không cài được. Bạn mang ra thợ bảo họ cài lại cho. Bạn ở gần thì mình còn giúp được.
dạ, cảm ơn bạn nhiều, chắc mình đưa ra tiệm cài lại luôn

thahtrung06

Rìu Chiến Bạc
Tài khoản bị khóa
Máy bị màn hình xanh có nhiều nguyên nhân gây ra, phải đọc lỗi trên đó thì mới có thể đoán được. Máy bị xung đột driver, xung đột giữa các phần mềm hay ổ cứng bị bad cũng gây ra lỗi này. Bạn nên mang ra hàng bảo thợ check kiểm tra tình trạng ổ cứng trước khi cài lại win nhé!