Nhờ tư vấn - Khôi phục dữ liệu ghost nhâm | Page 2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ tư vấn Khôi phục dữ liệu ghost nhâm

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Bạn nói thế thì quả là khó thật rồi , cũng tiện việc muốn cái mới lại cho đứa cháu HDH mới nên nhân dịp này test luôn xem như thế nào
Tôi thấy có video này về khôi phục lại Data từ SSD, software Hetman này từ lâu tôi cũng có thử nhưng với SSD thì tôi không biết. Trong video người ta hướng dẫn phải làm lệnh từ CMD trước rồi mới chạy soft, bạn xem thử thế nào nhé:

⚕️ Recovering Data from SSD After File Deletion or Disk Formatting in 2021​

guest11

Rìu Chiến Chấm
vậy có cách nào để xoá hoàn toàn ở hdd và ko thể nào lấy lại ko các bác?
Rất nhiều công cụ giặt sạch HDD có điều là thời gian giặt nó lâu 1 chút thôi
Revo uninstall có tính năng giặt sạch
Bác @sec0 nói đúng. Có những công cụ xóa bỏ vĩnh viễn. Các doanh nghiệp khi họ thải máy vi tính cũ, họ phải dùng software xóa vĩnh viễn harddrive. Các software này ghi đè lên toàn bộ harddrive bằng những con số ngẫu nhiên (random numbers) 0 và 1. Công việc này đòi hỏi thời gian lâu.

baotq76

Búa Gỗ Đôi
chào mọi người xin lõi moi ng vì tạo ra post này mà quên không vào trả lời,
cập nhật tình hình là sau khi đăng bài này mình có dùng EAsus trong MC boot chạy hơn 1 tiếng thì lấy lại được đa phần dữ liệu kể cả tên thư mục như cũ tên file office và hình ảnh đúng như cũ và đều dùng dc bình thường không lỗi gì

baotq76

Búa Gỗ Đôi
và đính chính là mình cứu giùm thằng e ghost nhầm nha chứ mình cũng gà nhưng không đến nỗi ghost nhâm {big_smile}{big_smile}

baotq76

Búa Gỗ Đôi
Tôi dám chắc với bác 1 điều , sau khi đã ghost xong bác ghi cái gì cũng ko sao ghi đầy ổ cũng được , miễn là bác chưa từng format lại
Bác dùng tính năng recovery partiton bác sẽ lấy lại được trọn vẹn part cũ như chưa từng ghost .
Bản thân tôi đã giúp nhiều ca rồi nên dám chắc ko có suông
cái nà mình từng thử r nếu delete phân vùng hoặc cả ổ đĩa thì khả năng khôi phục dc các phân vùng rất cao và dữ liệu vẫn y như cũ, nhưng ghost nhầm thì khi khôi phục phân vùng nó chỉ ra như trạng thái hiện lại hoặc trang thái không có phân vùng chứ không được như trước

minhqnl

Rìu Bạc Đôi
Dùng Norton Ghost dễ bị nhầm, nên dùng True Image, Backupper ... sẽ không nhầm bạn ạ.