Nhờ tư vấn - Khôi phục dữ liệu bị virus mã hóa file thành đuôi JOPE | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ tư vấn Khôi phục dữ liệu bị virus mã hóa file thành đuôi JOPE

chiencman

Gà con
Kính chào các pro,
Máy tính em bị virus tấn công và bị chuyển hết các file thành đuôi JOPE, và có yêu cầu tống tiền. Có cách nào để giúp em khôi phục lại dữ liệu không ạ?
Mong các pro giúp em với ạ!

nguyenvolam

Rìu Sắt
Trước tiên cài lại máy để virus nó thôi cạp thêm các file còn lại, sau khi cài xong, ngó xem những dữ liệu nào chưa bị mã hóa thì giữ lại, còn lại thì vất bỏ hết nhé.

chiencman

Gà con
hix, em đã cài lại win rồi rồi bác ạ.
Em tìm trên mạng hoài mà không biết phần mềm nào giải mã cái đuôi jope :(
Dữ liệu thì nhiều mà mất thì tiếc tiếc lắm :(
Có pro nào biết các lấy lại chỉ giúp em với.

chiencman

Gà con
hix, em đã cài lại win rồi rồi bác ạ.
Em tìm trên mạng hoài mà không biết phần mềm nào giải mã cái đuôi jope :(
Dữ liệu thì nhiều mà mất thì tiếc tiếc lắm :(
Có pro nào biết các lấy lại chỉ giúp em với.
em thử tải cài này rồi, về cái ra cứ bão lỗi Network. Mặc dù em đã cài bản network mới nhất.
Bác biết đây là lỗi gì không ạ?
Thanks pro nhiều

Attachments

17.8 KB · Lượt xem: 3

chiencman

Gà con
chỉ có cách là format all thôi nha bạn . xem lại mình tại sao lại để dính ransomware
em cài mấy phầm mềm test, mà cũng ko rõ cái phần mềm nào khiến mình bị, virus ăn cả file ghost luôn, phải lọ mọ lên mạng tải về để cài bản ghost mới. Cài xong thì thôi các file đi tong hết :(. Thế là ko lấy lại dc dữ liệu à bác :(

online92

Búa Đá
Dữ liệu nào quan trọng bạn nên sao lưu lên mạng nhé. Chứ đừng để ổ làm j.:oops:. Xin chia buồn cùng bạn!.

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
em cài mấy phầm mềm test, mà cũng ko rõ cái phần mềm nào khiến mình bị, virus ăn cả file ghost luôn, phải lọ mọ lên mạng tải về để cài bản ghost mới. Cài xong thì thôi các file đi tong hết :(. Thế là ko lấy lại dc dữ liệu à bác :(
bây giờ nếu bạn tìm cr@ck , p@tch , h@ck , mấy pm ghi full trên mạng đều có nguy cơ nhiễm virus , đặc biệt là adware và ransomware , hãy tìm ở những trang tin tưởng và những người tin tưởng , còn nghe các web ghi " tắt antirvirus vì cr@ck bị antir nhận nhầm " là cẩn thận ăn quả nhé .
Nếu bạn muốn test cái j đó vui lòng sao lưu dữ liệu quan trọng và bật antirvirus , tốt nhất là chạy chúng trên máy ảo . Dữ liệu của bạn sẽ an toàn

dotrung

Gà con
Mình cũng bị và dữ liệu bị hỏng hết, tiếc quá trời, có thể do mình tìm các file cark phần mềm trên mạng, về bung ra thế là đi toan rồi ông giáo ạ, cả nhà rút kinh nghiệm nhé

chiencman

Gà con
Dữ liệu em backup trước đó lâu rồi, nhưng không cập nhật những dữ liệu mới.
Mày mò mãi em cũng mệt, nên format hết luôn
Đây cubgx là kinh nghiệm đau thương em gặp phải. Hy vọng các bác không bị dính như em
Cảm ơn các pro nhiều!