Hỏi/ Thắc mắc - Khả năng nâng cấp tối đa của Dell Vostro 1450 | Page 2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Khả năng nâng cấp tối đa của Dell Vostro 1450

shinichi9521

Gà con
mà em không hiểu sao cái thanh ram mới mua cắm vô máy em thì xài không được mà cắm vô máy thằng em thì xài bình thường, 2 máy giống y hệt nhau

NhaNong

Gà con
Đâu, bác chỉ mình nâng cấp CPU cho laptop đi, nhất là với con của bài này là i3 2330M ? (trừ trường hợp lôi mainboard của laptop ra khò để lấy CPU nhé, tỉ lệ nâng cấp sao khi khò 38% chưa kể có khả năng chết nếu không có kinh nghiệm khò)

Rồi dẫn chứng cho mình một máy có ví dụ về hỗ trợ tối đa 8GB nhưng gắn 16GB vẫn nhận đủ với, trong trường hợp này mainboard laptop hỗ trợ tối đa 8GB !

Mình mới làm IT được 20 năm thôi, kinh nghiệm còn hạn hẹp lắm :D
Định không cmt nữa, nhưng thôi mình trả lời bạn để có cái nhìn thực tế hơn chút.
-CPU: có hai dòng main (socket) cho con này là BGA1023 và PGA988. Nếu mình ko nhầm thì BGA1023 là cpu onboard, PGA988 là cpu rời dễ nâng cấp.
-RAM: bạn có thể nhờ chủ top test thử, mình ko còn dùng máy này. Hiện tại mình đang dùng HP Pavilion G6-1316ec để lướt web với cấu hình ban đầu là: B960 (cũng như i3-2330m hỗ chợ RAM tối đa 16GB), 4GB DDR3-SDRAM,
theo HP main hỗ trợ tối đa 6GB. Sau khi nâng cấp thì nó thế này:

Theo mình hiểu sau khi test sản phẩm nhà sản xuất họ đưa ra mức hỗ trợ tối đa nào đó để khi đến tay khách hàng sản phẩm của họ hoạt động ổn đinh, an toàn nhất.

shinichi9521

Gà con
Định không cmt nữa, nhưng thôi mình trả lời bạn để có cái nhìn thực tế hơn chút.
-CPU: có hai dòng main (socket) cho con này là BGA1023 và PGA988. Nếu mình ko nhầm thì BGA1023 là cpu onboard, PGA988 là cpu rời dễ nâng cấp.
-RAM: bạn có thể nhờ chủ top test thử, mình ko còn dùng máy này. Hiện tại mình đang dùng HP Pavilion G6-1316ec để lướt web với cấu hình ban đầu là: B960 (cũng như i3-2330m hỗ chợ RAM tối đa 16GB), 4GB DDR3-SDRAM,

Xem phần đính kèm 55230
Xem phần đính kèm 55231

Theo mình hiểu sau khi test sản phẩm nhà sản xuất họ đưa ra mức hỗ trợ tối đa nào đó để khi đến tay khách hàng sản phẩm của họ hoạt động ổn đinh, an toàn nhất.
cho em tham khảo chút tại sao em mua 2 cây ram mà chạy được có 1 cây trong khi đó đem cây đó qua máy thằng em thì chay được, em thử thay cây cũ vào thì khe ram của em vẫn bình thường

sammurai8

Búa Gỗ

Xem phần đính kèm 55230
Xem phần đính kèm 55231

Đọc comment này mới thấy bác như có kinh nghiệm thực chiến chứ không phải chém gió xuông, chỉ tại comment đầu bác ghi vắng tắt làm 2 bác trên tranh luận dữ quá, nhưng cũng nhờ vậy giúp mọi người bổ sung thêm thông tin cho hoàn chỉnh, tiếc là chủ thread không có 2 cây 8GB để lắp coi như thế nào, hy vọng là vẫn chạy chứ đọc tơi đây thấy gắn 2 cây 4GB mà đã không chạy rồi

shinichi9521

Gà con

Đọc comment này mới thấy bác như có kinh nghiệm thực chiến chứ không phải chém gió xuông, chỉ tại comment đầu bác ghi vắng tắt làm 2 bác trên tranh luận dữ quá, nhưng cũng nhờ vậy giúp mọi người bổ sung thêm thông tin cho hoàn chỉnh, tiếc là chủ thread không có 2 cây 8GB để lắp coi như thế nào, hy vọng là vẫn chạy chứ đọc tơi đây thấy gắn 2 cây 4GB mà đã không chạy rồi
update là em có thay CPU, thay 1 cây 8gb với 1 cây 4gb, thay ssd rồi máy vẫn chạy ổn định bác

shinichi9521

Gà con
Bữa 2 cây 4gb không chạy là do 1 cây bị hỏng ạ

hiennx2k4

Búa Gỗ Đôi
Mình thấy anh em tư vấn đúng rồi. Máy này chỉ dùng tối đa 8 GB RAM (2x4) thôi. Ổ cứng thì 128 GB hoặc 256 GB là đủ dùng. Bạn cài Windows 10 LTSB 1607 là tạm ổn. Bạn ở Sài Gòn cần mua linh kiện tốt, giá hợp lý thì nhắn tin mình nhé.

Quan 07

Gà con
Mình thấy anh em tư vấn đúng rồi. Máy này chỉ dùng tối đa 8 GB RAM (2x4) thôi. Ổ cứng thì 128 GB hoặc 256 GB là đủ dùng. Bạn cài Windows 10 LTSB 1607 là tạm ổn. Bạn ở Sài Gòn cần mua linh kiện tốt, giá hợp lý thì nhắn tin mình nhé.
Hình chủ top đưa lên tổng là 12GB RAM đúng không nhỉ?