Hỏi/ Thắc mắc - Key Office 2019 Retail đã mã lỗi 0xC004C060 vẫn được xác nhận? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Key Office 2019 Retail đã mã lỗi 0xC004C060 vẫn được xác nhận?

tiendatnlb

Rìu Chiến Bạc
Xin các cao nhân cho ý kiến!
Tôi dùng thử key Office 2019 Retail đã hết lượt đăng ký (Error code: 0xC004C060) nhập vào trang setup.office.com của Microsoft:
Key dùng:
Key: RM8QP-3N7KB-WXMVK-F4G6J-6MWJ6
Description: Office19_ProPlus2019MSDNR_Retail
Sub type: X21-74618
Error code: 0xC004C060
Time: 1/7/2023 6:18:59 PM (GMT+7)
Trang vẫn "Xác nhận khóa sản phẩm" và cho phép tải về.

Sau khi chọn khu vực và ngôn ngữ, nhần "Tiếp theo":

Nhấn vào "Tải xuống ngay bây giờ", kết quả là ra file OfficeSetup.exe

Và hướng dẫn tiếp theo là tải về, cài đặt và đăng ký sản phẩm

Vậy bản tải về khi cài đặt có bản quyền không (với key đã được xác nhận"?
Cơ chế hoạt động của trang này là gì?
Do máy đang sử dụng Office 2021 Retail đã có BQ nên không muốn cài thử.
Xin các bạn cho ý kiến! Chân thành cảm ơn!

Attachments

53.9 KB · Lượt xem: 11
Sửa lần cuối:
N

n2t4r

Xin các cao nhân cho ý kiến!
Tôi dùng thử key Office 2019 Retail đã hết lượt đăng ký (Error code: 0xC004C060) nhập vào trang setup.office.com của Microsoft:
Key dùng:
Key: RM8QP-3N7KB-WXMVK-F4G6J-6MWJ6
Description: Office19_ProPlus2019MSDNR_Retail
Sub type: X21-74618
Error code: 0xC004C060
Time: 1/7/2023 6:18:59 PM (GMT+7)
Trang vẫn "Xác nhận khóa sản phẩm" và cho phép tải về.
Xem phần đính kèm 41991
Sau khi chọn khu vực và ngôn ngữ, nhần "Tiếp theo":
Xem phần đính kèm 41986
Xem phần đính kèm 41987
Nhấn vào "Tải xuống ngay bây giờ", kết quả là ra file OfficeSetup.exe
Xem phần đính kèm 41988
Và hướng dẫn tiếp theo là tải về, cài đặt và đăng ký sản phẩm
Xem phần đính kèm 41989
Vậy bản tải về khi cài đặt có bản quyền không (với key đã được xác nhận"?
Cơ chế hoạt động của trang này là gì?
Do máy đang sử dụng Office 2021 Retail đã có BQ nên không muốn cài thử.
Xin các bạn cho ý kiến! Chân thành cảm ơn!
Cái Web trên là để nhập Key Digital (Key Redeem để add vào acc) vào trong acc MS. Nhập Key Retail vẫn qua, vẫn xác nhận nhưng chỉ cho tải bộ cài, bộ cài giống như bao bộ cài khác, chẳng có bản quyền gì hết, bản quyền nằm trong tài khoản đã nhập Key với Key là Key Digital chứ không phải Key Retail, bạn nhập Key Retail thì chắc chắn chẳng được gì đâu

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:

tiendatnlb

Rìu Chiến Bạc
Cái Web trên là để nhập Key Digital (Key Redeem để add vào acc) vào trong acc MS. Nhập Key Retail vẫn qua, vẫn xác nhận nhưng chỉ cho tải bộ cài, bộ cài giống như bao bộ cài khác, chẳng có bản quyền gì hết, bản quyền nằm trong tài khoản đã nhập Key với Key là Key Digital chứ không phải Key Retail, bạn nhập Key Retail thì chắc chắn chẳng được gì đâu
Tôi chỉ thử nhập và thấy như vậy nên hỏi để biết. Tuy nhiên cũng key Retail Office 2021 thì không được xác nhận.
Mà rõ ràng có hướng dẫn sau khi tải bộ cài về thì dùng đúng key đó để đăng kí BQ.

N

n2t4r

Tôi chỉ thử nhập và thấy như vậy nên hỏi để biết. Tuy nhiên cũng key Retail Office 2021 thì không được xác nhận.
Mà rõ ràng có hướng dẫn sau khi tải bộ cài về thì dùng đúng key đó để đăng kí BQ.Xem phần đính kèm 41992
tùy loại Key, với lại tôi đã nói rõ là dùng account, tất cả loại này đều đăng nhập acc để kích hết, dùng Key không được ích gì đâu bạn, bạn cứ đi mua một Key 2019 khoảng 100k add acc về bạn sẽ hình dung được

tiendatnlb

Rìu Chiến Bạc
tùy loại Key, với lại tôi đã nói rõ là dùng account, tất cả loại này đều đăng nhập acc để kích hết, dùng Key không được ích gì đâu bạn, bạn cứ đi mua một Key 2019 khoảng 100k add acc về bạn sẽ hình dung được
Vì ngại gỡ Office 2021 đã có BQ để cài thử nên tui chưa tự kiểm chứng được. Trước còn cài máy ảo hay vọc vạch, giờ gỡ bỏ rùi. Bạn nói đăng nhập acc để kích, thì rõ ràng để nhập key phải đăng nhập tài khoản Microsoft. Mà có một điều key Office 2019 Retail và key Office 2016 Retail mới được xác nhận và cho tải về. Tôi thử key khác cũng tương tự.

Sửa lần cuối:

xacphao

Rìu Sắt Đôi
Vì ngại gỡ Office 2021 đã có BQ để cài thử nên tui chưa tự kiểm chứng được. Trước còn cài máy ảo hay vọc vạch, giờ gỡ bỏ rùi. Bạn nói đăng nhập acc để kích, thì rõ ràng để nhập key phải đăng nhập tài khoản Microsoft. Mà có một điều key Office 2019 Retail và key Office 2016 Retail mới được xác nhận và cho tải về. Tôi thử key khác cũng tương tự.
Bác tải bộ cài của Ms cho tải xuống => cài đặt => sẻ tự động kích hoạt bản quyền. Kg cần account kiết gì hết bác ah. Với điều kiện key này bác đả activated trước đó với máy bác rồi.

MinhGiang

Rìu Bạc Đôi
Key office retail (2013, 2016, 2019) hết lượt khi nhập như chủ thớt chỉ có tác dụng tải về bản cài đặt online, tức lúc cài đặt bắt buộc phải có internet. Khi cài xong thì phải tìm key còn lượt để kích hoạt, kiểu này tôi vẫn làm, kể cả project và visio cũng vậy luôn. Riêng key bản 2021 thì MS chưa hỗ trợ tải file cài online, nhưng cài bản 2019 rồi kích hoạt bằng key 2021 vẫn OK.

naroto

Chỉ cần nhấn like khi muốn cảm ơn!
Thành viên BQT
Bạn @xacphao nói rất chính xác đó bạn @tiendatnlb !
MS làm ra vụ này không phải dành riêng cho key digital (bind key) mà còn nhiều loại key retail 2013, 2016, 2019 nữa.
MS làm như vậy để người dùng mua key có nơi để tải về bộ cài đúng với key, lựa chọn ngôn ngữ và khu vực kích hoạt nữa. Tuy nhiên có loại key được chấp nhận, có loại không, cái này mình cũng không hiểu được quy luật.
Cái hay nhất của việc này là bộ cài sẽ liên kết key bạn đã gửi lên(không lo lạc mất key sau này), nghĩa là sau khi cài xong, office sẽ tự nạp key, khi mở lần đầu sẽ tiến hành kích hoạt ngầm, nếu máy đã từng kích hoạt thành công bằng key này, office sẽ không hỏi gì về kích hoạt nữa.

Ngoài cách lên trang web này làm, bạn cũng có thể thay thế key bạn có vào link này để tải về bộ cài kèm key mong muốn mà không lo bị chặn với key 2021.
View hidden content is available for registered users!

MS làm ra vụ này không phải dành riêng cho key digital (bind key) mà còn nhiều loại key retail 2013, 2016, 2019 nữa.
MS làm như vậy để người dùng mua key có nơi để tải về bộ cài đúng với key, lựa chọn ngôn ngữ và khu vực kích hoạt nữa. Tuy nhiên có loại key được chấp nhận, có loại không, cái này mình cũng không hiểu được quy luật.
Cái hay nhất của việc này là bộ cài sẽ liên kết key bạn đã gửi lên(không lo lạc mất key sau này), nghĩa là sau khi cài xong, office sẽ tự nạp key, khi mở lần đầu sẽ tiến hành kích hoạt ngầm, nếu máy đã từng kích hoạt thành công bằng key này, office sẽ không hỏi gì về kích hoạt nữa.

Ngoài cách lên trang web này làm, bạn cũng có thể thay thế key bạn có vào link này để tải về bộ cài kèm key mong muốn mà không lo bị chặn với key 2021.
*** Hidden text: cannot be quoted. ***
hay quá bác ơi

chipsteps

Rìu Vàng

khi theo đường dẫn này thì sẽ tải về 1 file setup cài đặt dạng online, em muốn hỏi bác là có cách nào trích xuất link tải của Mic trong file exe để tải về sau này cài Offline không ạ!?

naroto

Chỉ cần nhấn like khi muốn cảm ơn!
Thành viên BQT
khi theo đường dẫn này thì sẽ tải về 1 file setup cài đặt dạng online, em muốn hỏi bác là có cách nào trích xuất link tải của Mic trong file exe để tải về sau này cài Offline không ạ!?
Off-line thì link này có lâu rồi mà bạn? Chỉ là không lưu kèm key thôi.
View hidden content is available for registered users!

chipsteps

Rìu Vàng
Off-line thì link này có lâu rồi mà bạn? Chỉ là không lưu kèm key thôi.
vậy là không có cách nào kèm key cho bản offline à bác!? chứ link này trước bác cho em tải về lưu rồi ạ!