Microsoft Office - [Key Blocked!] Kích hoạt Office 2016 Professional Plus Retail bằng key Professional | Page 4 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Microsoft Office [Key Blocked!] Kích hoạt Office 2016 Professional Plus Retail bằng key Professional

venhalhd

Búa Gỗ
Nếu lúc nào đó key 2016 Pro Plus Retail hiếm đi, các bạn có thể kích hoạt bằng key bản Pro OEM. Về các ứng dụng mình thấy tương tự nhau với người dùng bình thường, bản Pro không Plus vẫn có đầy đủ Word, Excel, PowerPoint, Outlook, OneNote, Publisher và Access.
Xem phần đính kèm 32642

Bảng so sánh các ứng dụng giữa các phiên bản Office 2016 theo wikipedia.
Application(s)Home & StudentHome & BusinessStandardProfessionalProfessional Plus
Word, Excel, PowerPoint, OneNoteYesYesYesYesYes
OutlookNoYesYesYesYes
PublisherNoNoYesYesYes
AccessNoNoNoYesYes
Skype for BusinessNoNoNoNoYes

Như vậy nếu kích hoạt bằng key Pro, chỉ thiếu đi mỗi giấy phép cho ứng dụng Skype for Business, cũng không có vấn đề gì lớn cả.

• Đầu tiên bạn cần cài đặt sẵn Office 2016 Pro Plus Retail, nếu đã cài rồi thì bắt đầu thôi.
  1. Thay "XXXXX-XXXXX-XXXXX-XXXXX-XXXXX" trong dòng lệnh bên dưới bằng key bạn muốn sử dụng trước nhé.
  2. Mở CMD bằng quyền Admin, dán lệnh sau:
*** Hidden text: cannot be quoted. ***

• Sau câu lệnh cuối cùng, cmd trả về nội dung như hình là hoàn tất.
Xem phần đính kèm 32644

Danh sách key dùng kích hoạt, tất cả key đã được mình kiểm tra và đều là key by phone:
*** Hidden text: cannot be quoted. ***

Lưu ý:
- Không áp dụng cho Office 2016 Pro Plus Volume MAK(bản này cần thêm bước chép tay các tập tin skus mới dùng code trên được).
- Nếu có lỗi trong quá trình kích hoạt, bạn chụp ảnh gửi lên đây nhé!
Chúc các bạn thành công!​
Thank bác.

Mình kích hoạt máy ở Canada báo lỗi nào, là do khóa vùng à bạn.
Mình làm cho máy ở VN thì ok

Attachments

43.3 KB · Lượt xem: 24
Em actived mà nó báo thành công nhưng vào phần account xem vẫn là key dùng thử 30 ngày, xong em dùng lệnh xóa key dùng thử và actived lại cũng vẫn báo thành công nhưng nó ẩn mất phần báo actived trong account nên không biết như này là đã thành công chưa ạ @@

p/s: office nó load update 1 hồi xong nó báo actived thành công rồi ạ ^_^

Sửa lần cuối:

naroto

Chỉ cần nhấn like khi muốn cảm ơn!
Thành viên BQT
Em actived mà nó báo thành công nhưng vào phần account xem vẫn là key dùng thử 30 ngày, xong em dùng lệnh xóa key dùng thử và actived lại cũng vẫn báo thành công nhưng nó ẩn mất phần báo actived trong account nên không biết như này là đã thành công chưa ạ @@

p/s: office nó load update 1 hồi xong nó báo actived thành công rồi ạ ^_^
Office ver 1802 quá cũ rồi bạn, check update cho lên ver mới nhất nhé.

Office ver 1802 quá cũ rồi bạn, check update cho lên ver mới nhất nhé.
Vâng, hôm qua em updates xong thì nó báo kích hoạt key thành công rồi ạ. Bản retail hơi bất tiện hơn bản pro plus ở phần không có mục tùy chọn cài đặt để lược bỏ bớt mấy phần ko cần dùng, em click vào file setup là nó chạy 1 lèo tới khi xong luôn bác ạ.

naroto

Chỉ cần nhấn like khi muốn cảm ơn!
Thành viên BQT
Vâng, hôm qua em updates xong thì nó báo kích hoạt key thành công rồi ạ. Bản retail hơi bất tiện hơn bản pro plus ở phần không có mục tùy chọn cài đặt để lược bỏ bớt mấy phần ko cần dùng, em click vào file setup là nó chạy 1 lèo tới khi xong luôn bác ạ.
Có hết chứ, tôi có ghim 1 topic rất hay, nó giúp cho bạn có thể cài bất kì phần nào trong bộ Office và cả Visio/Project.
Topic đó ở đây:

Có hết chứ, tôi có ghim 1 topic rất hay, nó giúp cho bạn có thể cài bất kì phần nào trong bộ Office và cả Visio/Project.
Topic đó ở đây:
Vâng, em cảm ơn bác ạ ^_^

ssperman07

Búa Gỗ
Có file ISO: Office 2016 Professional không @naroto nhỉ?
bác tìm bên này link hàng chuẩn luôn nhé

nnnghia059

Gà con
MÌnh gặp lỗi này ad ơi. Xem giúp mình với.

Attachments

• Screenshot 2022-07-24 005157.png
    Screenshot 2022-07-24 005157.png
    22.3 KB · Lượt xem: 12