Microsoft Office - [Key Blocked!] Kích hoạt Office 2016 Professional Plus Retail bằng key Professional | Page 3 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Microsoft Office [Key Blocked!] Kích hoạt Office 2016 Professional Plus Retail bằng key Professional

naroto

Chỉ cần nhấn like khi muốn cảm ơn!
Thành viên BQT
Theo mọi người mình có nên làm thêm phần kích hoạt luôn cho bản 2016 Pro Plus VL không?
Nhờ mọi người cho ý kiến trên phần bình chọn nhé!

naroto

Thành viên BQT
em check rồi sếp, đang dùng 21 pro plus retail nhưng vẫn kêu là retail.
Nếu có máy ảo, bạn thử Office 2021 LTSC hoặc 2019 VL đi xem nó báo như thế nào.

JWonderchild

Rìu Bạc Đôi
Không biết là mình cầm key này lên web microsoft để download bộ cài thì có khác gì so với download ở ngoài trước rồi add bằng MSAct không ạ?

naroto

Thành viên BQT
Không biết là mình cầm key này lên web microsoft để download bộ cài thì có khác gì so với download ở ngoài trước rồi add bằng MSAct không ạ?
Bộ này không có đâu mà tải. Chỉ có Pro Plus thì mới có. Và chỉ là bộ cài online dạng c2r nhé.

naroto

Thành viên BQT
Máy mình cài Office 365; Project và Visio 2021 retail chay nó báo "OFFICE RETAIL DANG DUOC CAI DAT". Vậy có ổn chưa bạn?
Không ổn. Vì Office 2019 trở lên cả VL lẫn Retail đều tải về đầy đủ licenses.
Chỉ có Office 2016 trở về trước là Retail mới có đủ bộ license, VL là không có sẵn.
Mình biết rõ kết quả nhưng muốn để các bạn hiểu ra cơ chế thôi.

bbkim

Mỗi người một câu chuyện
Có bạn nào test hộ cái file .bat này xem chạy có đúng ý muốn không!
Ý muốn là check xem máy đang cài Retail hay Volume, so sánh với thực tế xem như thế nào.
Có folder Licenses16 thì convert thoải mái mà. Convert đại đi. Cao lắm thì dùng vài bữa nó báo lỗi thôi à. Đến lúc đó là cài lại cho vui :p
Bác check dựa theo folder này khó chính xác. Mà xác định cho Office 2016 được rồi. 2019-2021 hay 365 đâu có phân biệt rõ ràng như 2016 trở về trước đâu. Convert bọn sau ít khi lỗi.
Xác định trong thư mục có license 2019-2021-365 không thì báo là phiên bản cao hơn bla bla bla.

naroto

Thành viên BQT
Có folder Licenses16 thì convert thoải mái mà. Convert đại Cao lắm thì dùng vài bữa nó báo lỗi thôi à. Đến lúc đó là cài lại cho vui :p
Bác check dựa theo folder này khó chính xác. Mà xác định cho Office 2016 được rồi. 2019-2021 hay 365 đâu có phân biệt rõ ràng như 2016 trở về trước đâu. Convert bọn sau ít khi lỗi.
Xác định trong thư mục có license 2019-2021-365 không thì báo là phiên bản cao hơn bla bla bla.
Mình hiểu ý bạn rồi. Cho nên mới nói là chỉ áp dụng cho 2016. Nhưng các bạn ấy không hiểu đem giới thiệu cho mọi người check cả 2021, 365. Tất nhiên kết quả là không chính xác.
Còn ban đầu, ý mình chỉ check để cho code tổng chạy ok là được à.
Còn việc 2019, 2021 retail, 365 thì không cần thiết check làm gì. Code trên vẫn chạy ok thôi, nhưng Office bị giáng cấp có vẻ không hay.