Thảo luận - IDM lại báo lỗi | Page 2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Thảo luận IDM lại báo lỗi

dexem

Búa Gỗ
VIP User
từ từ rồi cũng bị gõ cửa thôi bạn do người ta cần buôn bán IDM nữa.
Mình cũng có mua 02 bản trả phí. Một bản mua năm 2011, 01 bản mua năm 2015.
Cám ơn bác đã nhắc.

Shun87

Búa Đá
Sao mà cực khổ vậy? Phần mềm miễn phí, nhỏ gọn đây.

Neat Download Manager​

Soft này nó còn cùi hơn filecxx sao mà so sánh được với IDM. Tính ra ADM cũng khá tốt nhưng UI cùi nên ko ai thèm đếm xỉa tới
--
Tôi đã thử chèn scansk vào nhưng ko . Chỉ còn cách chỉnh sửa reg lẫn tệp

tuanhvn

Búa Gỗ Đôi
xài thì tắt check update trong idm là xong thôi, idm thì có cập nhật gì mới đâu mà thấy mọi người ham update . Tui là tui tắt update , tắt luôn auto start, trong web browser nó cài sẵn addon thì khi bấm getlink nó tự động mở idm thôi. Vừa nhanh mà còn đỡ phiền

lamlaigame

Gà con
Có bản nào mới nhất mà Cr@ck bằng file reg.key không nhỉ

mapdit006

Búa Đá Đôi
xài thì tắt check update trong idm là xong thôi, idm thì có cập nhật gì mới đâu mà thấy mọi người ham update . Tui là tui tắt update , tắt luôn auto start, trong web browser nó cài sẵn addon thì khi bấm getlink nó tự động mở idm thôi. Vừa nhanh mà còn đỡ phiền

tắt update idm ra sao bạn

tuanhvn

Búa Gỗ Đôi
tắt update idm ra sao bạn
mở search => gõ regedit => theo đường dẫn sau
Computer\HKEY_CURRENT_USER\Software\DownloadManager
double click vào 2 dòng dưới
CheckUpdtVM : chỉnh giá trị thành 0
LstCheck : Chỉnh năm thành 99 ví dụ 03/10/99
xong.
Muốn chặn triệt để khỏi check bản quyền luôn thì làm thêm bước dưới
  1. vào thư mục cài idm C:\Program Files\Internet Downlaod Manager hoặc C:\Program Files (x86)\Internet Downlaod Manager ( máy 64 bit )
  2. Xóa file IDMGrHlp.exe
  3. Tìm file idmBroker.exe bấm coppy rồi paste để có thêm 1 file tương tự , đổi tên nó thành IDMGrHlp.exe
  4. khởi động lại máy
Trước mình toàn chỉnh file hex dùng. Cũng dùng thử IAS mà thấy nó chạy code quyền admin nên không dùng.
Còn muốn file đã exe đã fix , file idm chỉ cần paste vào thư mục cài đặt là run soft thì inbox ( không cần tắt antivirut )

Sửa lần cuối:

Hamano Kaito

Moderator
xong.
  1. vào thư mục cài idm C:\Program Files\Internet Downlaod Manager hoặc C:\Program Files (x86)\Internet Downlaod Manager ( máy 64 bit )
  2. Xóa file IDMGrHlp.exe
  3. Tìm file idmBroker.exe bấm coppy rồi paste để có thêm 1 file tương tự , đổi tên nó thành IDMGrHlp.exe
  4. khởi động lại máy
Xóa hoặc thay đổi bất kỳ 1 file nào đó đi trong thư viện của app là 1 sai lầm. Sau này bị lỗi app thì ko sao chứ lỡ lỗi Win thì rán chịu
Đổi thời gian hoặc thay đổi check update ko khả dụng. Vì IDM giờ bắc buộc check update liên tục để check luôn fake key lẫn cr-ack

tuanhvn

Búa Gỗ Đôi
Xóa hoặc thay đổi bất kỳ 1 file nào đó đi trong thư viện của app là 1 sai lầm. Sau này bị lỗi app thì ko sao chứ lỡ lỗi Win thì rán chịu
Đổi thời gian hoặc thay đổi check update ko khả dụng. Vì IDM giờ bắc buộc check update liên tục để check luôn fake key lẫn cr-ack
Tôi đang dùng này bạn . Chạy cmd với quyền admin thì ko sợ, cài cái repack mấy anh chi chỉnh sửa rồi bắt tắt antivirut để cài vào thì ko sợ, cài patch để cờ rờ bắt tắt antivirut cũng ko sợ , cái file fix chỉ paste vào thì bảo lỗi win ( bao test trên total test nhé ) ( nói phải có căn cứ chứ ko nói chung chung gây hoang mang ), thời bạn còn đang gọi app thì thời đó tôi gọi là software . Thời gần đây forum này ít cờ rờ với mấy it vọc vạch ít lên nên một số bạn nói như đúng rồi. Thích thì cứ thực hiện, các phương pháp tôi gửi là các diễn đàn nước ngoài đều đang dùng. Thời xưa mấy anh chị còn qua web anh mỹ, tàu , nga, ấn độ giờ cứ quanh quẩn mỗ việt nam. Tôi chia sẻ lại thì bắt đầu gây hoang mang

Hamano Kaito

Moderator
Tôi đang dùng này bạn . Chạy cmd với quyền admin thì ko sợ, cài cái repack mấy anh chi chỉnh sửa rồi bắt tắt antivirut để cài vào thì ko sợ, cài patch để cờ rờ bắt tắt antivirut cũng ko sợ , cái file fix chỉ paste vào thì bảo lỗi win ( bao test trên total test nhé ) ( nói phải có căn cứ chứ ko nói chung chung gây hoang mang ), thời bạn còn đang gọi app thì thời đó tôi gọi là software . Thời gần đây forum này ít cờ rờ với mấy it vọc vạch ít lên nên một số bạn nói như đúng rồi. Thích thì cứ thực hiện, các phương pháp tôi gửi là các diễn đàn nước ngoài đều đang dùng. Thời xưa mấy anh chị còn qua web anh mỹ, tàu , nga, ấn độ giờ cứ quanh quẩn mỗ việt nam. Tôi chia sẻ lại thì bắt đầu gây hoang mang
Thôi được rồi. Ko cần phải gắt gỏng đâu, tôi xin lỗi. Bạn là nhất được chưa

mapdit006

Búa Đá Đôi
xong.
  2. Xóa file IDMGrHlp.exe
  4. khởi động lại máy
Trước mình toàn chỉnh file hex dùng. Cũng dùng thử IAS mà thấy nó chạy code quyền admin nên không dùng.
Còn muốn file đã exe đã fix , file idm chỉ cần paste vào thư mục cài đặt là run soft thì inbox ( không cần tắt antivirut )

Cảm ơn bạn mình google thì toàn ra cách 1, cách 2 hơi lạ khi nào nó báo thì mình sẽ test thử xem sao.