Nhờ tư vấn - icon ở mục User' file bị nhỏ lại | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ tư vấn icon ở mục User' file bị nhỏ lại

chào cacsbacs , tình hình là cái icon thư mục User' file xuất hiện ở deskop của mình ko hiểu bị làm sao mà nó thu nhỏ lại nhìn tức mắt quá, mình đã thử phóng to nó ra mà ko đc.có bác nào biết cách khắc phục cái này ko chỉ mình với

Attachments

• icon bé.png
    icon bé.png
    85.9 KB · Lượt xem: 33,721
  • icon gia huy.png
    icon gia huy.png
    47.4 KB · Lượt xem: 82

Trong Le

Rìu Vàng
Nó chỉ nhỏ mỗi icon đó thì bạn vào property của nó > tab Customize > chọn reset default.
Nếu reset default không được thì thử change icon khác xem nó có nhỏ như vậy không?

haxoma

Rìu Vàng Đôi
chào cacsbacs , tình hình là cái icon thư mục User' file xuất hiện ở deskop của mình ko hiểu bị làm sao mà nó thu nhỏ lại nhìn tức mắt quá, mình đã thử phóng to nó ra mà ko đc.có bác nào biết cách khắc phục cái này ko chỉ mình với
Have you tried unpinning all desktop icons and then restoring them to default? Go to Settings > Personalization > Themes > Desktop icon settings. Uncheck all icons then hit Apply. Once done, click on Restore Default and then select back the icons.

If that didn't work, try to clear the thumbnail cache
and rebuild the icon cache using option two in the methods below
google dịch chịu khó nhé bạn @gaconlonton333

moitinhdaukiss

Rìu Chiến Bạc Chấm
ko đc bác ạ, thử rồi, nó lại phóng to tất cả các icon kia, mình thử rồi ko đc mới phải lên đây hỏi
Bạn thử dùng tiện ích này xem

Shiny

Rìu Sắt
lỗi này thường là do chip amd, cứ bật màn hình máy tính chậm tức là máy load vào windows rồi mới bật màn thì nó sẽ bị teo icon. Windows toàn lắm lỗi vặt vs bọn amd mà cập nhật lắm ko sửa

lỗi này thường là do chip amd, cứ bật màn hình máy tính chậm tức là máy load vào windows rồi mới bật màn thì nó sẽ bị teo icon. Windows toàn lắm lỗi vặt vs bọn amd mà cập nhật lắm ko sửa
mình đang dùng i7 12700k , ko phải amd bác ạ