Hỏi/ Thắc mắc - Hướng dẫn Tháo ổ cứng PC HP đồng bộ | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Hướng dẫn Tháo ổ cứng PC HP đồng bộ

• Thread starter caothu
  • Ngày gửi

Teplice

Thành viên BQT
Mình muốn tháo ổ cưng của máy PC Hp để đi copy dữ liệu.
Nhưng máy này kiểu mới nên mình không biết cách tháo, ai biết chỉ dùm với nhé.
Cám ơn trước!
Chẳng biết bạn đang dùng HP loại nào, trong youtube có đầy hướng dẫn
Đưa đại 1 máy cho bạn:

P/S: Chắc đang hỏi về laptop

Pham Ngoc Khanh

Rìu Sắt Đôi
Mình muốn tháo ổ cưng của máy PC Hp để đi copy dữ liệu.
Nhưng máy này kiểu mới nên mình không biết cách tháo, ai biết chỉ dùm với nhé.
Cám ơn trước!
PC thường là máy tính bàn, đó là cách gọi của dân thợ, máy bàn đồng bộ thì cũng dễ tháo, có 1 số máy nó thiết kế ổ cứng nằm dưới ổ dvd, bạn tháo dvd ra trước rồi tháo ổ cứng ra. Tháo tuần tự từ ngoài vào trong, đến khi nào tháo được ổ cứng ra thì thôi, sau sau đó lắp vào thì ngược lại với bước tháo ra, cái gì trong thì lắp trước ngoài lắp sau.
Nói chung bạn có thể lên youtube tham khảo cách tháo lắp máy tính. Xem qua vài video để có kinh nghiêm
Còn nếu bạn muốn tháo ổ từ laptop thì khó hơn 1 chút đấy. Nhiều ốc hơn nhiều và nhiều kiểu thiết kế lắm, có máy thì ổ cứng lộ thiên, chỉ cần mở cái nắp nhỏ nhỏ dưới lưng ra rồi tháo được hdd, có máy thì tháo bàn phím ra rồi thấy hdd, có máy thì phải tháo hết dàn áo lưng hoặc bụng ( dàn vỏ trên hoặc dưới cua máy) ra mới nhìn thấy ổ cứng. Lưu ý khi tháo các lớp áo của em ấy cẩn thận kẻo gãy hết chân gờ ( đa số bằng nhựa phải cạy nhẹ nhàng )
Câu hỏi của bạn hơi mông lung, không có hình ảnh và chẳng có số hiệu máy nên hơi khó giúp đỡ.