Thảo luận - Hướng dẫn sử dụng công cụ sửa lỗi Microsoft_Windows_non_core_edition | Page 2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Thảo luận Hướng dẫn sử dụng công cụ sửa lỗi Microsoft_Windows_non_core_edition

dungltcd

Lạt Ma
bó tay với ca này từ máy của 1 bạn nhờ kích hoạt

Xem phần đính kèm 7682
Lỗi này có thể là do bạn ấy vừa thực hiện lệnh slmgr.vbs /rearm xong thì bác nhập key luôn mà chưa khởi động lại máy.
Hoặc file tokens.dat bị lỗi =>xóa luôn đi cho nó tạo file mới.

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Lỗi này có thể là do bạn ấy vừa thực hiện lệnh slmgr.vbs /rearm xong thì bác nhập key luôn mà chưa khởi động lại máy.
Có biết đâu mà lần (ko có kinh nguyệt như mấy cô thì làm sao mà ) {rofl}

baogia2010

Rìu Chiến Bạc
Ko cần khởi động lại đâu.
Sẽ update v1.2 ở post 1

bbkim

Mỗi người một câu chuyện
Bạn @dungltcd : Đã test với version 1.0 hay 1.1 vậy ?
Bản thân file cũng được mã hóa = password > chưa hiểu các Anti (như Windows Security) dùng phương pháp gì nhận diện là Virus :p
Nó nhận diện cái code mã hóa của bạn là virus đó. Những phần mềm mã hóa hay thường hay dùng để mã hóa virus và các AV nói chung thì thà diệt nhầm còn hơn bỏ sót.

Mình nói thật là mấy cái chuyển cmd thành exe không có cái nào ok cả. Đó là lý do mình bỏ cmd.

Hamano Kaito

Moderator
Nó nhận diện cái code mã hóa của bạn là virus đó. Những phần mềm mã hóa hay thường hay dùng để mã hóa virus và các AV nói chung thì thà diệt nhầm còn hơn bỏ sót.

Mình nói thật là mấy cái chuyển cmd thành exe không có cái nào ok cả. Đó là lý do mình bỏ cmd.

Bản thân CMD là dòng lệnh từ Microsft tạo nên. Đó là nguồn sạch nhất và dễ dàng thao tác nhất
Bạn có thể tự viết bằng soft rồi nén lại cũng được. Khi chạy sẽ giải nén ra file CMD, BAT rồi sau đó thực thi tệp đã giải nén
Những Tools nén CMD đa số điều làm vậy ko thôi. Nhưng Tool nén CMD, BAT tốt nhất theo mình biết là Bat To Exe Converter cái này của người nhật làm khá yên tâm
Khi nén file sẽ ko có chữ ký điện tử rõ ràng, nên bị các anti liệt vào danh sách đen hết
Nói chung khi xài những Tools nén CMD, BAT thì nên chọn mặt gởi vàng vậy ! Ahahaha{rofl}{rofl}

bbkim

Mỗi người một câu chuyện
Bản thân CMD là dòng lệnh từ Microsft tạo nên. Đó là nguồn sạch nhất và dễ dàng thao tác nhất
Bạn có thể tự viết bằng soft rồi nén lại cũng được. Khi chạy sẽ giải nén ra file CMD, BAT rồi sau đó thực thi tệp đã giải nén
Những Tools nén CMD đa số điều làm vậy ko thôi. Nhưng Tool nén CMD, BAT tốt nhất theo mình biết là Bat To Exe Converter cái này của người nhật làm khá yên tâm
Khi nén file sẽ ko có chữ ký điện tử rõ ràng, nên bị các anti liệt vào danh sách đen hết
Nói chung khi xài những Tools nén CMD, BAT thì nên chọn mặt gởi vàng vậy ! Ahahaha{rofl}{rofl}
cmd là sạch. Nhưng cái tool nén cmd (đóng gói cmd thành exe) thì không sạch. Ý mình chỉ có vậy thôi.

Chủ theart muốn giấu source không cho mọi người biết hay chỉnh sửa thì có thể chọn một ngôn ngữ lập trình khác có thể bảo mật tốt hơn. C#, C++,...

baogia2010

Rìu Chiến Bạc
cmd là sạch. Nhưng cái tool nén cmd (đóng gói cmd thành exe) thì không sạch. Ý mình chỉ có vậy thôi.

Chủ theart muốn giấu source không cho mọi người biết hay chỉnh sửa thì có thể chọn một ngôn ngữ lập trình khác có thể bảo mật tốt hơn. C#, C++,...
I am just a construction engineer at the University of Architecture and I am passionate about IT> So the knowledge is limited.
:):):)

Hamano Kaito

Moderator

Mình ko tin là Tools nén CMD là ko sạch. Ko sạch thì làm sao mà người ta share và người khác xài được bạn. Nói như bạn hơi chống chế quá
Nói thật bạn nén bằng gì thì họ cũng soi được source ! Chủ yếu là người soi source đó có muốn hay ko thôi <== chứ cao thủ thì nén gì họ cũng giải mã ra hết. Thuật toán nén file exe cơ bản thì quá dễ rồi, còn nếu muốn dùng bảo mật từ thứ 3 thì bạn phải viết 1 soft nào đó gọi là tiềm năng. Mới có khả năng dùng mã hóa file từ soft thứ 3 (vì nếu cứ thứ 3 là phải bỏ tiền ra). <== nhưng cũng chỉ chống chế thôi chứ ko hoàn toàn được
Ngay cả những soft chống Crac_k mà còn bị Cra_ck nữa mà !

bbkim

Mỗi người một câu chuyện
I am just a construction engineer at the University of Architecture and I am passionate about IT> So the knowledge is limited.
:):):)
Mình ko tin là Tools nén CMD là ko sạch. Ko sạch thì làm sao mà người ta share và người khác xài được bạn. Nói như bạn hơi chống chế quá
Nói thật bạn nén bằng gì thì họ cũng soi được source ! Chủ yếu là người soi source đó có muốn hay ko thôi <== chứ cao thủ thì nén gì họ cũng giải mã ra hết. Thuật toán nén file exe cơ bản thì quá dễ rồi, còn nếu muốn dùng bảo mật từ thứ 3 thì bạn phải viết 1 soft nào đó gọi là tiềm năng. Mới có khả năng dùng mã hóa file từ soft thứ 3 (vì nếu cứ thứ 3 là phải bỏ tiền ra). <== nhưng cũng chỉ chống chế thôi chứ ko hoàn toàn được
Ngay cả những soft chống Crac_k mà còn bị Cra_ck nữa mà !
Mình chỉ góp ý là tool nén cmd thành exe thường sẽ bị hiểu nhầm file chạy đó là virus, mình không có nói dòng lệnh của theart là virus.

Theart học Kiến trúc còn mình học Kế toán cũng không hơn nhau gì đâu.
Tham gia 4rum vì muốn nó phát triển mạnh mẽ như thời dot com thôi à.

mod với theart làm căng quá.

Hamano Kaito

Moderator
@bbkim | Mình đọc câu ở #34 ! Ko thấy từ ghi là file bị hiểu nhầm (false anti = dương tính giả)
Cho nên mình mới gà cồ lên tí thôi mà ! Ây da ! mình đây cũng đâu có ý gì sếp đâu !?? Ai lại muốn gây hấn nhau đâu nào thương ko hết ở đó mà gây với chả hấn ! hihihi, cạ mặt cái coi nào {hug}