Hướng dẫn gọi Skype lấy Confirmation ID (key VL) | Page 3 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hướng dẫn gọi Skype lấy Confirmation ID (key VL)

vuhahuydan

Wanderer
Tài khoản bị khóa
khi nó báo "i'm sorry..." thì mình đợi nó đọc hết rồi sau đó nhập lại group mình nhập sai, hay là nhập lại nguyên cả dãy số từ đầu ạ.

Ah, không cần đợi nó nói hết cháu nhé. Vì khi Robot thấy sai, nó sẽ không tự động nhập dãy số đó vào hệ thống nữa. Nó chê! Vì vậy, cứ bấm lại dãy số đó từ đầu, nó thấy đúng sẽ yêu cầu dãy kế tiếp.
Dãy số IID của bất cứ máy tính nào khi nhập key vào máy cho ra cũng đã được lập trình và như vậy Robot đều biết trước dãy số IID đó rồi.
Khi IID đó bị block, nó cũng biết luôn và nói: I'm sorry. We cannot complete this transaction...." là biết key đó đã bị chặn.

Tiện thể thông báo: có những key Office 2016 VL, khi kiểm tra bằng PIDKey by Ratiborus có số activ. count là 0 nhưng thực tế, key đó đã bị chặn! Muốn biết, trước khi gọi, dùng Tool kiểm tra IID trước. Nếu có thông báo như sau thì key đã DIE, không nện Call làm gì cho tốn công!

Your Microsoft Product has exceeded the set number of activations. No additional activations can be provided on this product key. Customers with volume license agreements should notify their IT Administrator or IT Professional about this error message.

Nếu có thông báo sau thì có thể call được:

Oh Dear!
I was not able to validate your installation ID. Please have the Activation window up on your computer screen, so you can have this number handy. The representative will need this number to help with activating your product.

Trong Topic Giúp kích hoạt 1 đã đề cập đến việc này. Cháu có thể tìm đọc. :D

Chúc cháu thành công.

statistics

Moderator
Thành viên BQT
Ah, không cần đợi nó nói hết cháu nhé. Vì khi Robot thấy sai, nó sẽ không tự động nhập dãy số đó vào hệ thống nữa. Nó chê! Vì vậy, cứ bấm lại dãy số đó từ đầu, nó thấy đúng sẽ yêu cầu dãy kế tiếp.
Dãy số IID của bất cứ máy tính nào khi nhập key vào máy cho ra cũng đã được lập trình và như vậy Robot đều biết trước dãy số IID đó rồi.
Khi IID đó bị block, nó cũng biết luôn và nói: I'm sorry. We cannot complete this transaction...." là biết key đó đã bị chặn.

Tiện thể thông báo: có những key Office 2016 VL, khi kiểm tra bằng PIDKey by Ratiborus có số activ. count là 0 nhưng thực tế, key đó đã bị chặn! Muốn biết, trước khi gọi, dùng Tool kiểm tra IID trước. Nếu có thông báo như sau thì key đã DIE, không nện Call làm gì cho tốn công!

Your Microsoft Product has exceeded the set number of activations. No additional activations can be provided on this product key. Customers with volume license agreements should notify their IT Administrator or IT Professional about this error message.

Nếu có thông báo sau thì có thể call được:

Oh Dear!
I was not able to validate your installation ID. Please have the Activation window up on your computer screen, so you can have this number handy. The representative will need this number to help with activating your product.

Trong Topic Giúp kích hoạt 1 đã đề cập đến việc này. Cháu có thể tìm đọc. :D

Chúc cháu thành công.
Dạ, cám ơn bác nhiều ạ, nhờ bác cháu đã kích hoạt thành công ạ, nhưng có một điều là nó bị thế này là sao vậy ạ.

ToanKhanh

Búa Gỗ
vừa gọi, ông nv bắt đọc nguyên dãy IID. may cấp 1 học tiếng anh cũng biết mấy cái one tu tuy k die :))

vuhahuydan

Wanderer
Tài khoản bị khóa
@vuhahuydan cháu có gọi lên Microsoft cháu đã nhập đúng các group, nó bảo cháu đợi, xong nó giới thiệu về Microsoft.com rồi nó nó Bye cháu.
Vậy là cháu bị gì vậy ạ.

Trong khi chờ lấy CID, NV MS sẽ giới thiệu về trang support.microsoft.com hoặc gọi lại số đó. Có lẽ nó không nghe cháu nói gì nên Bye-Bye

thanhcongn

Gà con
đã thử xin lại sau khi cài win mới, rất oke. thanks

Hangnguyen

Gà con
bÁC nào có thớt hướng dẫn kích hoạt để lấy step2 cho em xin với ạ.
Lâu lắm rồi k dùng nên k nhớ nữa

Dropbox

Búa Đá Đôi
Giờ không biết nó có chặn IP Việt Nam như mấy năm trước không nhỉ?

chocobo

Gà con
Các bác cho hỏi chút, lâu mình ko gọi điện hỗ trợ bạn bè, hồi xưa mình gọi thì nếu key OK con robot nó tự đọc CID cho mình luôn. Giờ thì key OK nó vẫn chuyển qua cho nhân viên hỗ trợ (người thật) để hỏi tiếp phải ko ạ. Vì mình thấy nó báo gặp người là cúp máy luôn :(

statistics

Moderator
Thành viên BQT
Các bác cho hỏi chút, lâu mình ko gọi điện hỗ trợ bạn bè, hồi xưa mình gọi thì nếu key OK con robot nó tự đọc CID cho mình luôn. Giờ thì key OK nó vẫn chuyển qua cho nhân viên hỗ trợ (người thật) để hỏi tiếp phải ko ạ. Vì mình thấy nó báo gặp người là cúp máy luôn :(
Đâu có đâu ạ. Robot sẽ đọc nếu nó lấy được. Nếu nó không lấy được thì mới chuyển sang người.
Thông thường thì mình gọi, người sẽ hỏi bạn kích hoạt bản gì ? ví dụ: Windows 10 Pro.
Rồi nó sẽ nói một lát, rồi nó đợi mình đọc step 2, đợi thêm một lát nữa rồi nó đọc step 3. Cám ơn nó và cúp máy. :D

Dropbox

Búa Đá Đôi
Office 2013 giờ không hỗ trợ kích hoạt qua Phone nữa, làm sao để kích hoạt nhỉ?

r4Rocky

Rìu Chiến Bạc
@vuhahuydan bài rất chi tiết..tất cả một người mới sẽ không phải đối mặt với bất kỳ vấn đề.

Bạn có thể tư vấn phiên bản nào của Skype hoạt động với cuộc gọi miễn phí không? Bởi vì, các bản phát hành mới nhất không cho phép thực hiện cho đến khi kế hoạch được mua.