Chia sẻ  Hướng dẫn đơn giản cách nhận 3 tháng free YouTube Premium

Business
Gần đây có khá nhiều bài hướng dẫn về việc đăng ký YouTube Premium nhưng chỉ có 1 tháng. Vì vậy mình mạo muội đăng lại bài mới chia sẻ về cách nhận 3 tháng free YouTube Premium chi tiết và cực kỳ đơn giản:

Chuẩn bị:
Trình duyệt Google Chrome trên máy tính
  1. Extensions VPN trên Chrome tải tại: https://chrome.google.com/webstore/detail/unlimited-vpn-proxy-–-unb/nkmghlbiclohebhhoapdhcflibiibeak
  2. 1 thẻ visa có tối thiểu 80k (cái này chắc giờ đa phần ai cũng có rồi)
  3. Phần mềm VPN cho điện thoại, mình dùng cái này: https://play.google.com/store/apps/details?id=hotspotshield.android.vpn&hl=en
Thực hiện:
  • Tải Extensions trên về Chrome, vào cài đặt và cho phép mở ở chế độ ẩn danh.
  • Mở cửa sổ ẩn danh trên Chrome, bật VPN của Extensions kia lên, chọn US và Start. Sau đó vào link: youtube.com/premium
  • Chọn Try it Free 3 Month ở giao diện hiện ra, đăng nhập tài khoản và chuyển sang bước tiếp theo. (nếu có cài các plug-in chặn quảng cáo thì nên off tạm đi để tránh bước sau lỗi)
  • Ở bước này, bạn nhập thông tin thẻ visa vào (yêu cầu có trên 80k trong thẻ vì bước này YouTube sẽ trừ 23k để test thẻ, sau đó sẽ trả lại ngay)
  • Sau khi nhập thông tin thẻ, ở mục địa chỉ khi click vào sẽ tự chọn là Hoa Kỳ, việc của bạn chỉ cần nhập 10001 vào ô Zipcode
  • Nhấn mua và đợi nó kiểm tra thẻ là ok.
  • Thực hiện đến bước này thì bạn đã có 3 tháng free YouTube Premium rồi, nhưng để dùng nó trên điện thoại thì cần thêm vài bước, ở đây mình làm hướng dẫn cho máy Android, iOS mình chưa thử.
Thực hiện:
  • Mở ứng dụng YouTube có đăng nhập tài khoản YouTube đã đăng ký ở trên trên điện thoại.
  • Nếu bạn không nhận được thông báo là "YouTube Premium chưa hỗ trợ khu vực này, bạn vẫn có thể thấy quảng cáo..." thì chuyển bước 3, nếu không thì không cần làm gì thêm.
  • YouTube thông báo vậy vì tài khoản Google bạn đăng nhập vào PlayStore đang để vùng là VN, để chuyển vùng bạn mở ưứng dụng VPN cho điện thoại như ở trên. Chọn US và Start.
  • Mở ứng dụng PlayStore lên chọn menu -> tài khoản -> ở mục Vùng bạn chọn US, lưu lại và khởi động lại app YouTube trên điện thoại và thưởng thức :D
Chúc các bạn thành công! Nếu không muốn gia hạn, có thể hẹn ngày hết hạn của gói thử và hủy đi nhé!

Chia sẻ của bạn Ngọ Đức Tình

Trả lời

xomtram

Búa Đá
Nick đã đk rồi giờ đk lại đc k.

Swings Onlyone

Rìu Vàng Đôi
VIP User
thật sự thì premium không hơn kém free là bao so với nhu cầu của người bình thường