Hướng dẫn - Hướng dẫn chuyển File PDF thành Ảnh | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hướng dẫn Hướng dẫn chuyển File PDF thành Ảnh

rs_lyly2009

Moderator
Thành viên BQT
Nay khách hàng có gửi mình ít ảnh để làm website nhưng họ lại gửi file.......pdf. Rảnh rổi nghiên cứu chút thì phát hiện một vài công cụ chuyển PDF thành ảnh.
Nên mình viết 1 bài, cho ai có cần thì sau có thể sử dụng.
Nếu bạn biết một công cụ khác tốt hơn thì hãy giới thiệu nhé.

Ưu điểm: Chất lượng ảnh tương đối tốt
Nhược điểm: Chỉ convert được 1 ảnh/lần

Bước 1. Truy cập vào PDF2JPG.NET

Rồi bấm vào Choose a PDF File > Chọn chất lượng ảnh sau khi xuất. Nên chọn Good hoặc Excellent

5076

Bước 2. Chờ đợi là hạnh phúc

Bấm Convert PDF to JPG rồi chờ thôi.

5077

Đang Convert

5078

Bước 3. Hoàn thành

Bấm Download để tải ảnh về.

5079

Viết bởi RS_Lyly2009

zzaliaszz

Rìu Chiến
Có công cụ nào chuyển từ ảnh qua PDF tốt không MOD hiện mình phần lớn sử dụng tính năng Print của window sao đó chuyển qua file PDF nhưng nhiều khi mất 1 phần hình ảnh do bị tự động chỉnh size

congdongnet

Búa Đá Đôi
Có công cụ nào chuyển từ ảnh qua PDF tốt không MOD hiện mình phần lớn sử dụng tính năng Print của window sao đó chuyển qua file PDF nhưng nhiều khi mất 1 phần hình ảnh do bị tự động chỉnh size
Bạn có thể dùng Photoshop.

arsngan

Búa Gỗ Đôi
Cách đơn giản nhất là chèn ảnh vào Word rồi save as PDF thôi :).