Thảo luận  Hướng dẫn cách lấy bản quyền số Win IOT LTSC, LTSC 2019 Vĩnh Viễn - 100% thành công

BlueEdition
Search trên forum cũng như trên google không có tp hay forum nào hướng dẫn về việc lấy bản quyền số LTSC, IOT LTSC. Nhiều bạn gặp khó khăn khi active bản win này, nay xin hướng dẫn ace cách lấy bản quyền số của win giúp ace có thêm nhiều sự lựa chọn hơn khi cài mới cũng như update.

Cách này có thể áp dụng với các bản win khác nữa miễn là update theo đúng bản nâng cấp của nó. Mình áp dụng nó từ trước giờ đều được.

Cài bản quyền số bản IoT đơn giản. Các b trước tiên cài bản win LTSB 2016 vào máy sau đó active bản quyền kỹ thuật số (dùng script này để active) trước giờ chỉ dùng mỗi script này nên các b hỏi cái khác thì chịu k dùng qua nên k biết. Sau đó update win, (nhớ là update từ bản cài đặt IOT LTSC có kèm link tải bên dưới) up lên xong máy sẽ có bản quyền kỹ thuật số của bản IoT LTSC này luôn.

Từ bây giờ các b có thể cài lại mới từ bản cài IoT LTSC sẽ tự active bản quyền số.

Lưu ý: bắt buộc phải cài bản LTSB rồi active bản quyền số trước sau đó mới UPDATE (Update chứ không phải cài đặt mới) từ file cài đặt ISO - Win IoT LTSC khi update xong vào win lúc này là bản IOT LTSC có luôn bản quyền số, sau này cài lại máy có kết nối mạng win tự active bản quyền số luôn hoặc active bằng key bên dưới khi cài các bản win khác chỉ cần active bằng key này sẽ có bản quyền số IOT LTSC:

43TBQ-NH92J-XKTM7-KT3KK-P39PB

Mẹo với những ai đã tạo file GHOST của bản win IOT LTSC từ trước, hoặc bản win nào khác có cài nhiều phần mềm và k muốn cài lại win từ đầu hãy làm theo cách sau (hoặc tạo file GHOST cho bản win các b đang sử dụng hiện tại .......... lưu lại để khỏi mất thời gian cài lại từ đầu). Cài bản LTSB active bản quyền kỹ thuật số dùng script trong topic này rồi update win từ bản cài đặt ISO - IOT LTSC để có được bản quyền số IOT LTSC. Xong rồi GHOST lại bản win các b đã lưu trước đó, active bằng key trên là có bản quyền số luôn của bản IOT LTSC 2019 mà k phải cài lại soft từ đầu.

Mình khuyên các b nên cài bản mới sạch hoàn toàn với bộ cài đặt gốc và soft cần thiết sau đó tạo bản Ghost là có thể dùng Vĩnh viễn luôn.

Các bản win khác cũng có thể làm tương tự như bản win trên miễn là up đúng bản nâng cấp sau đó và win cũng tự acti bản quyền kỹ thuật số. Cái này m làm rất nhiều máy rồi nên ace yên tâm là thành công 100%.

P/S: Vui lòng đọc thật kỹ rồi làm theo là có bản quyền vĩnh viễn. Phương pháp này mình đã làm từ lâu cho rất nhiều máy đều active bản quyền kỹ thuật số Win IOT LTSC theo cách này.

Bổ sung:

Cách này đã được một b up lên mydigitallife và dc update thêm trong file Active Windows mọi người có thể tải file IOT LTSC về cài đặt active bằng script dưới đây được Win bản quyền số như bình thường.

có bạn post lên nsane + mydigitallife rồi đợi tool đỡ phải cài 2 lần.
Mã:
Windows 10 LTSC 2019 - HWID (Digital License) Activation Method:

- Install Windows 10 LTSB 2016 and activate it with HWID. | Tool link: https://github.com/massgravel/Microsoft-Activation-Scripts
- Once activated, run gatherosstate.exe file as administrator (preferably in "C:\" directory) and it will create GenuineTicket.xml file in that same directory. 17134 gatherosstate.exe download link- http://put.nu/files/ZiUZUHu.zip

* For me running the gatherosstate.exe from 1607 LTSB ISO didn't create the .xml file, IDK why, but running the newer gatherosstate file worked.

- Save the generated "GenuineTicket.xml" file somewhere.
- Install Windows 10 LTSC 2019 and connect to the Internet.
- Copy that "GenuineTicket.xml" file to the folder "C:\ProgramData\Microsoft\Windows\ClipSVC\GenuineTicket\"
- Open the command prompt as admin and enter below commands,

slmgr /ipk 43TBQ-NH92J-XKTM7-KT3KK-P39PB
net stop ClipSVC
net start ClipSVC
slmgr /ato

- If it activates then all is good, otherwise the last activation command may show the error something like "clip device not found" in that case, enter below commands to clean the ClipSVC, and then restart (*important) the system.

net stop ClipSVC
rundll32 clipc.dll,ClipCleanUpState

Now it should be activated, if it doesn't please let me know. email: [email protected]

--------------------------------------------------------

- Upon the reinstallation of windows 10 LTSC 2019, open command prompt as admin and enter below command,

slmgr /ipk 43TBQ-NH92J-XKTM7-KT3KK-P39PB

And connect to the Internet, it should be activated.

--------------------------------------------------------

Thanks to @hcvnd for posting this method,
https://www.nsaneforums.com/topic/316668--/?do=findComment&comment=1618306

WindowsAddict update script v1.4
Changelog:
  • Now Microsoft support HWID (Digital License) for Windows 10 LTSC 2019, added key for it in the script.
  • Some minor improvements.
Mã:
https://github.com/massgravel/Microsoft-Activation-Scripts/releases
1 click là có Digital License ltsc2019 rồi, ko phải cài lại ltsb2016 nữa.

Mã:
https://github.com/massgravel/Microsoft-Activation-Scripts/pull/1

source:https://forums.mydigitallife.net/threads/windows-10-ltsc-1809-got-hwid-infos-only.82183/

Link key: ftp://px.cps.ru/Arch/Win10/LTSC/X21-96641%20Win10%20IoT%20Enterprise%20LTSC%202019%201809%203264%20EMB%20English%20OPK/Kit%20Guide%20Win10%20IOT%20Ent%202019%20LTSCSAC%20Default%20Manufacturing%20Key%20OEM/X2191740GDE.pdf"

Khi dùng win 10 nhất là những ai dùng HDD sẽ bị system.NET chiếm dụng CPU quá nhiều kể cả SSD đoạn code này sẽ giải quyết dc vấn đề đó cách làm như sau:

1. Nhấn win + q để tìm kiếm powershell, nhấp chuột phải vào windows powershell và chọn [Run as Administrator];
2. Nhập mã sau vào hộp powershell đợi nó chạy một lúc khoảng 3-5' tuỳ máy lúc chạy sẽ mở 2 lần cửa sổ cmd.

Mã:
# Script to force the .NET Framework optimization service to run at maximum speed.
$isWin8Plus = [Environment]::OSVersion.Version -ge (new-object 'Version' 6,2)
$dotnetDir = [environment]::GetEnvironmentVariable("windir","Machine") + "\Microsoft.NET\Framework"
$dotnet2 = "v2.0.50727"
$dotnet4 = "v4.0.30319"
$dotnetVersion = if (Test-Path ($dotnetDir + "\" + $dotnet4 + "\ngen.exe")) {$dotnet4} else {$dotnet2}
$ngen32 = $dotnetDir + "\" + $dotnetVersion +"\ngen.exe"
$ngen64 = $dotnetDir + "64\" + $dotnetVersion +"\ngen.exe"
$ngenArgs = " executeQueuedItems"
$is64Bit = Test-Path $ngen64
#32-bit NGEN -- appropriate for 32-bit and 64-bit machines
Write-Host("Requesting 32-bit NGEN")
Start-Process -wait $ngen32 -ArgumentList $ngenArgs
#64-bit NGEN -- appropriate for 64-bit machines
if ($is64Bit) {
Write-Host("Requesting 64-bit NGEN")
Start-Process -wait $ngen64 -ArgumentList $ngenArgs
}
#AutoNGEN for Windows 8+ machines
if ($isWin8Plus) {
Write-Host("Requesting 32-bit AutoNGEN -- Windows 8+")
schTasks /run /Tn "\Microsoft\Windows\.NET Framework\.NET Framework NGEN v4.0.30319"
}
#64-bit AutoNGEN for Windows 8+ machines
if ($isWin8Plus -and $is64Bit) {
Write-Host("Requesting 64-bit AutoNGEN -- Windows 8+")
schTasks /run /Tn "\Microsoft\Windows\.NET Framework\.NET Framework NGEN v4.0.30319 64"
}

Link file tải bản cài đặt ở đây:
View hidden content is available for registered users!

Update link tải từ onedriver IoT LTSC:

LTSB 2016

64Bit: SHA1: 031ED6ACDC47B8F582C781B039F501D83997A1CF

32Bit: SHA1: 45E72D02FF17125C699558719EB946D8E140C9CC

link fshare.vn reup của b @sec0

Mã check:

Hướng dẫn update win

Một số hình ảnh và video:

Clip:

Mod min nào đi ngang qua có thể ghim lên đầu để mọi người thấy và dễ dàng active hơn.

Hy vọng giúp ích được cho mọi người.

Các bạn có leak sang diễn đàn khác vui lòng để link nguồn tại bài này là được. Cái này có thể nói là chia sẻ độc quyền cho vn-z không đâu có.

Sửa lần cuối:
Trả lời

thuanpm

Moderator
Thành viên BQT
Mình cũng không rõ do đâu bị lỗi. Mình tải một số bản IoT 2019 trong topic, tất cả đều bị lỗi như vậy: sau khi mount đĩa ảo, chạy file setup, tùy chọn không gửi thông tin cho Microsoft và update driver sau, kế tới hệ thống báo nhập key. Mặc dù bản LTSB 2016 mình cài thành công, active có key rồi, mình dùng chương trình lấy key đã actice đó để điền thử cũng không thành công. Hiện tại mình mới tải xong bản từ link thanhdoeduvn để thử lại lần nữa
Theo mình biết thì không có chương trình lấy được key kích hoạt win 10,có cho ra key cũng để nhìn thôi không dùng được, bạn phải có bản quyền số LTSB trước rồi mới update lên LTSC.
Nếu bạn không có phần mềm gì quan trọng thì cài thẳng bản LTSC rồi dùng tool MS1.4 kích hoạt BQS, thời gian update từ LTSB lên rất lâu so với cài mới.

Sửa lần cuối:

Phi Long Phong Van

Vạn Lý Truy Phong Vạn Lý Sầu...! Xin Vĩnh Biệt Anh
Thành viên BQT
Theo mình biết thì không có chương trình lấy được key kích hoạt win 10,có cho ra key cũng để nhìn thôi không dùng được, bạn phải có bản quyền số LTSB trước rồi mới update lên LTSC.
Theo mình nghĩ bạn ấy làm sai ở bước nào rồi á Mod, nãy mình coi bên trang Aihao thấy bên đó nó cũng đăng nói đã có cách lấy DL cho LTSC 2019, chắc họ thấy bên 4room của mình có nên bê về bển quá mod :D

RedChame

Gà con
Nếu bạn không có phần mềm gì quan trọng thì cài thẳng bản LTSC rồi dùng tool MS1.4 kích hoạt BQS, thời gian update từ LTSB lên rất lâu so với cài mới.

Ngay từ đầu mình không biết có thể kích hoạt trực tiếp sau khi cài bản LTSC, do chủ topic nhắc đi nhắc lại là phải cài LTSB trước rồi upgrade lên. Khi biết thì mình đã lỡ cài LTSB 2016 rồi.
Về phần key thì mình dùng app "show key plus" của Microsoft xem. App đó có thể tải trực tiếp từ MS, nhưng lúc đó bản win của mình là 2016 nên hình như ko tải được hay sao đó, nên mình tải từ link trong bài post trên Dienmayxanh. Nói chung là dùng nó mình coi được key đã cài cho bản LTSB.

Hết các cách ko xong, mình tải file Iso link này (https://thanhdoeduvn-my.sharepoint....JBgrjiZxWQ-8oBSdsn8UdG_n-ZXahvHmXKkg?e=NJ5ouH) trong bài #1 của topic. Cuối cùng thì khi setup cũng trơn tru, không bị đòi key cài đặt nữa. Vấn đề được giải quyết. Lạ một cái là sau khi cài đặt mình dùng showkeyplus coi lại thì thấy key "...P39PB" bạn chủ topic có bảo dùng, mà trước đó mình thử điền vào khi cài bằng các Iso khác. Mình đang ra ngoài, khi nào về sẽ post tên các bản đã thử mà ko được.

Mình vẫn đang thắc mắc là không lẽ cách active này chỉ áp dụng được cho một build nhất định?

Meo Map

Rìu Vàng Đôi
Ngay từ đầu mình không biết có thể kích hoạt trực tiếp sau khi cài bản LTSC, do chủ topic nhắc đi nhắc lại là phải cài LTSB trước rồi upgrade lên. Khi biết thì mình đã lỡ cài LTSB 2016 rồi.
Về phần key thì mình dùng app "show key plus" của Microsoft xem. App đó có thể tải trực tiếp từ MS, nhưng lúc đó bản win của mình là 2016 nên hình như ko tải được hay sao đó, nên mình tải từ link trong bài post trên Dienmayxanh. Nói chung là dùng nó mình coi được key đã cài cho bản LTSB.

Hết các cách ko xong, mình tải file Iso link này (https://thanhdoeduvn-my.sharepoint....JBgrjiZxWQ-8oBSdsn8UdG_n-ZXahvHmXKkg?e=NJ5ouH) trong bài #1 của topic. Cuối cùng thì khi setup cũng trơn tru, không bị đòi key cài đặt nữa. Vấn đề được giải quyết. Lạ một cái là sau khi cài đặt mình dùng showkeyplus coi lại thì thấy key "...P39PB" bạn chủ topic có bảo dùng, mà trước đó mình thử điền vào khi cài bằng các Iso khác. Mình đang ra ngoài, khi nào về sẽ post tên các bản đã thử mà ko được.

Mình vẫn đang thắc mắc là không lẽ cách active này chỉ áp dụng được cho một build nhất định?
Do bạn không đọc kỹ và xem các topic khác thôi.

Meo Map

Rìu Vàng Đôi
Uhm đúng rồi, tại mình chỉ đọc các bài post trang đầu nên không nắm được.
Mình thấy post đầu tiên khá dài nhưng chung quy để lên số có 02 ý:
- up LTSC từ LTSB (mình thấy để thực hiện theo ý này: thì bạn cứ iso nguyên gốc mà táng)
- lấy số từ script được giới thiệu (trực tiếp trên LTSC, phần được bổ sung). Có lẽ ý này chính là phần mà bạn không để ý này. Còn các trang sau và các topic khác bàn luận chi tiết về tool, script khác đã được tinh giản (xoay quanh GenuineTicket.xml được tạo bởi slc.dll và gatherosstate.exe)
Với build khác nhau: thì đúng rồi, build của LTSC là 17763.X và có key khác LTSB (skus khác nhau)

P/S:
Mình không biết bản bạn tải do bắt phải đăng nhập mới hiện. Nhưng vì thế lại không hiểu sao bạn xem key thì lại có sẵn key -P39PB rồi. {waaaht}

Sửa lần cuối:

Mr chien

Búa Gỗ
làm theo như trong topic khi có bản quyền số LTSC rồi. Cài lại mới máy có kết nối mạng sẽ tự động active lên bản quyền số luôn không cần làm gì cả.
hình nhhuw không phải vậy, nạp key mồi ở đầu trang vào , bqs nổi lên luôn

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
hình nhhuw không phải vậy, nạp key mồi ở đầu trang vào , bqs nổi lên luôn
Nếu máy đã có BQKTS LTSC rồi thì hiện trạng như sau :
Có 2 loại ISO LTSC
1/ là Iot-LTSC
2/ là LTSC non Iot
Nếu tải đúng bản IOT-LTSC thì sau khi cài sẽ tự động có bản Quyền mà ko cần phải nạp key

zing360

Búa Gỗ
Nếu máy đã có BQKTS LTSC rồi thì hiện trạng như sau :
Có 2 loại ISO LTSC
1/ là Iot-LTSC
2/ là LTSC non Iot
Nếu tải đúng bản IOT-LTSC thì sau khi cài sẽ tự động có bản Quyền mà ko cần phải nạp key
Điều trên #1 không có nói, nên nhiều người chỉ đọc ở #1 thì không tự động active được
Mình cũng được nhắc nhở mới hiểu, và đã add key và active thành công
Chủ #1 nên bổ sung để mọi người đọc thì active được

bbkim

Mỗi người một câu chuyện
Mọi người trong này nói gì mình chả hiểu gì cả.
Như mọi mới trong rừng rậm ra ấy. Tội nghiệp thân tôi ;p

thazh

Gà con
lap mình có sẵn win10 home rồi làm theo cách này thì có mất bản quyền win 10 home ko?

dungltcd

Lạt Ma
Mọi người trong này nói gì mình chả hiểu gì cả.
Như mọi mới trong rừng rậm ra ấy. Tội nghiệp thân tôi ;p

Theo kinh nghiệm lâu năm xem phim Chưởng Tàu của em thì các cao nhân thực sự luôn thích sống ẩn dật nơi rừng núi, rất ít khi xuất hiện nhưng khi họ đã xuất hiện thì thường áp đảo quần hùng. {smoke}

Không mất bản quyền, khi nào bạn cài lại win 10 Home thì tự động active.
Mod phải bảo hiện nay chưa có cách làm mất quền digital nếu không dùng BÚA. :D

bbkim

Mỗi người một câu chuyện
Theo kinh nghiệm lâu năm xem phim Chưởng Tàu của em thì các cao nhân thực sự luôn thích sống ẩn dật nơi rừng núi, rất ít khi xuất hiện nhưng khi họ đã xuất hiện thì thường áp đảo quần hùng. {smoke}

Mod phải bảo hiện nay chưa có cách làm mất quền digital nếu không dùng BÚA. :D
Thay cái ổ cứng khác thế là mất Digital hà hà.
Dạo này công việc nhiều nên không có thời gian xem mấy cái này nên mình ở trong núi thật. Còn anh hùng xuất thiếu niên giờ nhiều lắm. Họ không thích hoạt động trong 4rum thôi chứ MXH vẫn gõ phím đều à.

number222

Gà con
Cám ơn các bác cao nhân đã chỉ dẫn. Em là người mù tịt về khoảng này. Hiện cũng đã kích hoạt thành công bqs Win 10 IoT LTSC 2019 down ở #1. Em có một thắc mắc là sau này nếu cài lại đúng bản win đó trên máy đó thì win nó sẽ tự active, hoặc có thể mất công tí là phải nhập key -P39PB để kích hoạt lại phải ko? Có cần phải làm backup và restore gì gì như một số bác chỉ ko? Nếu cài lại, win nó ko tự active, em cho chạy lại MAS 1.4 thì có active lại được ko?

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Cám ơn các bác cao nhân đã chỉ dẫn. Em là người mù tịt về khoảng này. Hiện cũng đã kích hoạt thành công bqs Win 10 IoT LTSC 2019 down ở #1. Em có một thắc mắc là sau này nếu cài lại đúng bản win đó trên máy đó thì win nó sẽ tự active, hoặc có thể mất công tí là phải nhập key -P39PB để kích hoạt lại phải ko? Có cần phải làm backup và restore gì gì như một số bác chỉ ko? Nếu cài lại, win nó ko tự active, em cho chạy lại MAS 1.4 thì có active lại được ko?
Sau khi có bản quyền kỷ thuật số rồi thì sau này cài lại bản IOT-LTSC thì QUIN sẽ tự kích hoạt kts lại , còn như cài ISO LTSC non IOT thì phải add lại key cũ ở #1 là nó kích hoạt lại .
Key ở #1 là key OEM generic ko phải là key để dùng kích hoạt . Nhưng BQ KTS rồi thì phải cần đến nó

cyberat

Junior Moderator
Thành viên BQT