Hỏi/ Thắc mắc - Hỏng quạt VGA có nên mua VGA mới không? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Hỏng quạt VGA có nên mua VGA mới không?

lelihuzi

Búa Gỗ
Chào các bác, tình hình là con R9 380 em mua mấy năm trước đã hết bảo hành và giờ cả hai fan của nó đã chầu trời. Mặc dù vậy bản thân VGA vẫn chạy tốt, chỉ có điều không có quạt nên chơi game 5 phút là lên trên 100 độ C rồi hệ thống tự tắt nguồn thôi. Theo các bác thì bây giờ nên mua VGA mới không hay tìm mua quạt rồi lắp vào VGA cũ? Và nếu mua quạt thì địa chỉ bán quạt ở đâu, vì em tìm trên mạng không thấy chỗ nào bán.

Bean96

Búa Gỗ Đôi
Bạn mang qua Hanoicomputer xem ở đó có nhiều kỹ thuật build máy và hay có những đồ bạn cần tìm

lelihuzi

Búa Gỗ
Bạn mang qua Hanoicomputer xem ở đó có nhiều kỹ thuật build máy và hay có những đồ bạn cần tìm
Tháng trước em mang qua Hanoicomputer với mấy cửa hàng họ đều bảo là quạt chính hãng của con này bây giờ không sản xuất nữa nên không có hàng để thay. Còn quạt bên thứ ba thì em không rõ.

hackercong

Rìu Sắt
K có quạt mà bạn cũng dám chạy thế vài lần là con chip nó đi luôn đấy,r9 380 của bác là hãng gì,nhà mình vẫn còn ít fan của mấy con vga ngày xưa có thể lắp dc đấy.Còn k mod quạt vào vẫn chạy tốt nhé.

lelihuzi

Búa Gỗ
K có quạt mà bạn cũng dám chạy thế vài lần là con chip nó đi luôn đấy,r9 380 của bác là hãng gì,nhà mình vẫn còn ít fan của mấy con vga ngày xưa có thể lắp dc đấy.Còn k mod quạt vào vẫn chạy tốt nhé.
MSI Armor 2X bác ạ.

meebo

Rìu Vàng Đôi
Nếu bác xính ngoại thì đây. Bên đây có đồ thay thế cả. Các trang như lazada, shopee cũng có những của hàng của thương nhân bên aliexpress bán nữa nhưng ưu điểm ở lazada và shopee là tốc độ ship sẽ nhanh hơn.