This is a mobile optimized page that loads fast, if you want to load the real page, click this text.

Hỏi về việc mua máy khoan, bắt vít & máy cắt dùng cho gia đình.

pgvnz

Búa Gỗ Đôi
Alo, các bác cho em hỏi tí ạ, em đang lựa máy mài, mà thông số kỹ thuật nó ghi loạn xạ quá.

1. Nó ghi lõi mô tơ dây đồng mà lại ghi mô tơ chổi than là sao nhỉ ?
2. Nên lựa máy có đường kính đá mài 100mm, 115mm hay 125mm các bác nhỉ ?
3. Sao có máy ghi cốt mài hay ren trục bánh mài là M10, M14, rồi có chỗ ghi 20, có chỗ ghi 22, thông số này có nên quan tâm không và nên lựa máy cốt bao nhiêu nhỉ ?

pgvnz

Búa Gỗ Đôi
trục 12 dành cho lưởi cắt 1 tấc =10cmm
trục 14 dành cho máy gắn lưởi cắt 115-120 cm
Em được nhiều bác khuyên là riêng cái máy mài phải đầu tư 1 tí, nên mua loại có chức năng khởi động mềm, điều tốc, tự ngắt khi có sự cố. Không biết trên thị trường model nào co chức năng này, bác rành không ? có thể cho em 1 ví dụ tham khảo với.

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Vấn đề này bạn nêu thì bạn tự tìm hiểu , tôi ko chưa va chạm nên ko thể nói gì !!!

Một số chia sẻ theo kiến thức mình biết được, có gì không phải anh em bỏ qua cho

pgvnz

Búa Gỗ Đôi
Em mua máy mài rồi các bác ạ, mua online, giao hàng rồi. Con Dewalt DWE4119-B1 - 125mm (Đường kính đá mài 125mm, Cốt/Ren trục M14).
Giờ các bác tư vấn giúp em xem mua đĩa/lưỡi hay đá mài cắt loại nào cho phù hợp để về gắn vừa khớp với cái máy nhỉ ? Khoản này em có Google ròi mà thấy trên mạng có cả mấy chục hãng, mấy chục loại rồi kích thước loạn hết cả lên.

Sửa lần cuối: