Hỏi/ Thắc mắc - Hỏi về tivi sony android | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Hỏi về tivi sony android

hitaru02

Rìu Sắt Đôi
Mình đang dùng tivi sony với mã model KDL-49W800F, mình thắc mắc với dòng tivi này thì copy phim blueray vào usb rồi cắm vào tivi thì có xem được không, và nếu được, nó có tự đọc được file viêt sub không

Hinun97

Ở đâu khó có Hinun
Thành viên BQT
Nếu là tivi Android thì bạn chỉ cần tải app về để coi bạn nhé.
Lưu file sub trùng tên với tên phim là được.
Còn không bạn có thể đăng ký dịch vụ emby, cái này chuyên cung cấp phim bản đẹp cho các dòng tivi. Ở VN thì có nhóm này cung cấp: https://www.facebook.com/groups/emby.vietnam/

Garlic

Búa Gỗ
Android Tivi 4K Sony 43 inch KD-43X8000E - Đen
Mình đang dùng Tivi này... k cần thêm app gì hết. mình down film sub rời copy vài USB or ổ cứng di động đều coi bình thường.

hitaru02

Rìu Sắt Đôi
Android Tivi 4K Sony 43 inch KD-43X8000E - Đen
Mình đang dùng Tivi này... k cần thêm app gì hết. mình down film sub rời copy vài USB or ổ cứng di động đều coi bình thường.
cụ thể hơn được không bác, dow film blueray rồi dow file việt sub, rồi bỏ chung vào usb là coi được hả

Garlic

Búa Gỗ
cụ thể hơn được không bác, dow film blueray rồi dow file việt sub, rồi bỏ chung vào usb là coi được hả
Đơn giản thui... File Film như thế nào bạn đổi tên file Sub y chang như vậy... mình đã test.film HD Bluray bản 60 Gb còn coi được nữa là mấy bộ tầm 15 Gb.

Garlic

Búa Gỗ
file sub rời mình có test đuôi SRT và ASS đều dùng tốt nhé.

March23th

Gà con
chỉ cần copy vào ổ đĩa ngoài và xem thôi. Thường trong TV sony nó có sẵn ứng dụng có thể xem được, nhưng nếu cần thì chỉ down ứng dụng VLC. Ngoài ra mình có thử thì nếu kết nối ổ cứng gắn ngoài với đường usb 3.0 thì không xem được, chỉ có kết nối với cổng usb 2.0 mới xem được

ikarus0209

Gà con
Mình đang dùng tivi sony với mã model KDL-49W800F, mình thắc mắc với dòng tivi này thì copy phim blueray vào usb rồi cắm vào tivi thì có xem được không, và nếu được, nó có tự đọc được file viêt sub không
Được nhé bác, bác cài thêm các app trên tivi như MXplayer