Hỏi/ Thắc mắc - Hỏi về tính năng mã hóa dữ liệu Bitlocker trên Win 11 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Hỏi về tính năng mã hóa dữ liệu Bitlocker trên Win 11

cicerone

Búa Đá
Em chào các bác.

Các bác nào hiểu về bảo mật dữ liệu cho em hỏi tính năng Bitlocker trên Win 11 có giúp bảo mật dữ liệu tránh bị đánh cắp không ạ? Ví dụ như lưu token hay ví tiền điện tử trên máy sau đó bật tính năng Bitlocker thì có giúp nâng cao tính năng bảo vệ dữ liệu ko ạ?

Em xin cảm ơn.

kemmet

Rìu Sắt Đôi
Em chào các bác.

Các bác nào hiểu về bảo mật dữ liệu cho em hỏi tính năng Bitlocker trên Win 11 có giúp bảo mật dữ liệu tránh bị đánh cắp không ạ? Ví dụ như lưu token hay ví tiền điện tử trên máy sau đó bật tính năng Bitlocker thì có giúp nâng cao tính năng bảo vệ dữ liệu ko ạ?

Em xin cảm ơn.
bitlocker chống lại truy cập dữ liệu nếu ổ cứng của bạn bị mất thôi. Nó là 1 bước mã hóa dữ liệu vào ổ cứng để không ai có thể truy cập được vào dữ liệu ổ cứng của bạn nếu ko có personal key.
Còn việc bạn đang dùng windows, bị viruts, worm vẫn bị đánh cắp dữ liệu như bình thường.

chipsteps

Rìu Vàng
cái này thì không nên dùng nếu chỉ là các dữ liệu bình thường nhé bác! nhiều trường hợp sập Win là bay sạch dữ liệu không có cách nào lấy lại!

cicerone

Búa Đá
cái này thì không nên dùng nếu chỉ là các dữ liệu bình thường nhé bác! nhiều trường hợp sập Win là bay sạch dữ liệu không có cách nào lấy lại!
vâng em cảm ơn bác, tính năng này em cũng ko hiểu lắm nên mới hỏi thêm các bác, những tính năng chuyên sâu về CNTT thì chỉ bác nào trong ngành mới hiểu thôi chứ em chỉ là dân sử dụng nên cũng chịu. Nghe bác nói thế em cũng chưa bật tính năng đó luôn ạ.

cicerone

Búa Đá
bitlocker chống lại truy cập dữ liệu nếu ổ cứng của bạn bị mất thôi. Nó là 1 bước mã hóa dữ liệu vào ổ cứng để không ai có thể truy cập được vào dữ liệu ổ cứng của bạn nếu ko có personal key.
Còn việc bạn đang dùng windows, bị viruts, worm vẫn bị đánh cắp dữ liệu như bình thường.
em cảm ơn bác đã chia sẻ thêm thông tin ạ.