Hỏi/ Thắc mắc - Hỏi về ổ cứng SSD đang sử dụng | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Hỏi về ổ cứng SSD đang sử dụng

tiendatnlb

Rìu Chiến Bạc
Chào các bạn!
Tôi đang sử dụng laptop Dell Latitude E7390 với ổ SSD 1TB (khi mua, máy đã qua sử dụng, có thể lựa chọn nâng cấp SSD).
Tôi sử dụng phần mềm Glary Utilities 5 để kiểm tra phần cứng thì nhận được thông tin ổ SSD như hình

O SSD.jpg

Xin hỏi các bạn ổ SSD này thuộc thương hiệu nào? Có tốt không? Công nghệ NVMe có phải mới không?
Chân thành cảm ơn!

ansos123

Rìu Bạc
ổ sk thì lần đầu mình gặp. Hàng theo máy thì ok rồi. Quan trọng cái tốc độ đọc/ghi ra sao thôi. Đọc/ghi thì tải crystal disk mark về test nhá chủ thớt

tiendatnlb

Rìu Chiến Bạc
ổ sk thì lần đầu mình gặp. Hàng theo máy thì ok rồi. Quan trọng cái tốc độ đọc/ghi ra sao thôi. Đọc/ghi thì tải crystal disk mark về test nhá chủ thớt
Nhìn chung tốc độ truy xuất dữ liệu của ổ SSD rất nhanh, với yêu cầu công việc của tôi thì chuyển sang SSD có sự khác biệt rất lớn so với trước đây sử dụng máy với HDD.

thanhnguyenit

Rìu Sắt
Ổ này ok á. ;)

Trong Le

Rìu Vàng
Chào các bạn!
Tôi đang sử dụng laptop Dell Latitude E7390 với ổ SSD 1TB (khi mua, máy đã qua sử dụng, có thể lựa chọn nâng cấp SSD).
Tôi sử dụng phần mềm Glary Utilities 5 để kiểm tra phần cứng thì nhận được thông tin ổ SSD như hình

Xem phần đính kèm 33029
Xin hỏi các bạn ổ SSD này thuộc thương hiệu nào? Có tốt không? Công nghệ NVMe có phải mới không?
Chân thành cảm ơn!
công nghệ NVMe là mới nhất rồi.
SK Hynix là thương hiệu của Hàn Quốc, cũng thường được lắp trong các dòng máy cao cấp, máy trạm.
ở Việt Nam thì mình thấy SK Hynix của China là nhiều, ít gặp SK Hynix của Hàn Quốc, trừ các ổ cứng tháo máy thì có.
Bạn nên dùng phần mềm chuyên kiểm tra ổ cứng để kiểm tra trình trạng SSD, số giờ, dung lượng đã sử dụng

thuuong1309

Rìu Sắt
bạn nên chạy thử phần mềm kiểm tra tình trạng ổ cứng xem số giờ hoạt động, tắt mở, tình trạng thực tế của em nó nha

nghiatct610

Rìu Sắt
Cắm ổ 1TB nvme căng vậy. Bạn mở crystaldisk info xem write (written) bao nhiêu GB rồi và sức khỏe còn bao nhiêu % mới là quan trọng.

Sửa lần cuối: