Hỏi/ Thắc mắc - Hỏi về kí hiệu màu đỏ của ổ cứng | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Hỏi về kí hiệu màu đỏ của ổ cứng

quangdungld

Gà con
Bình thường máy em không có dấu này. Hôm nay mở ra thì thấy dấu đỏ như hình dưới. Vậy ổ cứng bị vấn đề gì ạ?

anhct

Gà con
bác xem lại xem có thể cài phần mềm nào kiểm tra hoạt động ổ cứng, crystal disk chẳng hạn, cái dấu x này nhìn quen quen nhưng em không nhớ ra pm nào :)) :))

quangdungld

Gà con
Báo cáo các bác, cả 2 máy em đều bị. Em không cài các phần mềm như các bác nói. Bỗng dưng hôm nay cả 2 máy lại mất dấu ấy. Lạ thật, chả hiểu tại sao.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Báo cáo các bác, cả 2 máy em đều bị. Em không cài các phần mềm như các bác nói. Bỗng dưng hôm nay cả 2 máy lại mất dấu ấy. Lạ thật, chả hiểu tại sao.
Tôi có hơn 30 bản Win, chưa bao giờ thấy có hiện tượng giống như của bạn, không khi nào tự nhiên mà nó hiện ra như vậy, phải có nguyên nhân gì đó nhưng bạn không nói chi tiết cấu hình máy, soft đã sử dụng thì không ai có thể biết đó là gì.

nxlongth

Búa Gỗ
Bình thường máy em không có dấu này. Hôm nay mở ra thì thấy dấu đỏ như hình dưới. Vậy ổ cứng bị vấn đề gì ạ?
Mình nghĩ cái này là do Deep Freeze. Bạn thử xóa 1 file rồi reset lại máy xem file đó có mất đi hay không, nếu ko mất đi, có thể là do Deep Freeze.

lqthanh85bl

Rìu Vàng
một là đang sử dụng deep freeze thử bấm ctrl alt shift f6 xem hoặc có thể sử dụng một phần mềm chống phân mảnh, cũng có thể là sử dụng phần mềm kiểm soát ổ cứng ngoài ra còn nguyên nhân bad sector

quangdungld

Gà con
một là đang sử dụng deep freeze thử bấm ctrl alt shift f6 xem hoặc có thể sử dụng một phần mềm chống phân mảnh, cũng có thể là sử dụng phần mềm kiểm soát ổ cứng ngoài ra còn nguyên nhân bad sector
Em có 2 máy 1 laptop, 1 PC cùng bị lỗi này. Hai máy này em chỉ cài bộ office, và các phần mềm làm phim ảnh của Adobe. Đây đều là 2 máy mới mua, ổ cài HĐH dùng ssd, vì vậy em không dùng các phần mềm chống phân mảnh. Em có cài dropbox cho cả 2 máy. Em nghĩ có khi nào do phần mềm này gay ra không, vì khi bị cả 2 máy đều bị, khi hết cả 2 máy đều tự hết cùng lúc.

lqthanh85bl

Rìu Vàng
Em có 2 máy 1 laptop, 1 PC cùng bị lỗi này. Hai máy này em chỉ cài bộ office, và các phần mềm làm phim ảnh của Adobe. Đây đều là 2 máy mới mua, ổ cài HĐH dùng ssd, vì vậy em không dùng các phần mềm chống phân mảnh. Em có cài dropbox cho cả 2 máy. Em nghĩ có khi nào do phần mềm này gay ra không, vì khi bị cả 2 máy đều bị, khi hết cả 2 máy đều tự hết cùng lúc.
cái nào cũng thử sẽ biết, thử gỡ cài đặt hoặc disable nó xem sao

truongip

Gà con
vấn đề của bạn là ở Hard Disk Sentinel báo cáo phần từ xấu trong ổ.
bạn có thể khắc phục nếu lần sau còn bị
chi tiết ở bài

meebo

Rìu Vàng Đôi
vấn đề của bạn là ở Hard Disk Sentinel báo cáo phần từ xấu trong ổ.
bạn có thể khắc phục nếu lần sau còn bị
chi tiết ở bài
Hỏng ổn bạn ơi! chủ thớt không dùng cái soft đó.

Mặc khác Hard disk sentinel không dùng loại icon kiểu đẹp như vậy đâu trừ khi mình tải bộ icon pack khác về đè lên.
HDD Icon của Hard disk sentinel là loại của windows XP, Vista rất thô kệch, mặc định còn có ống máu bên trên icon nữa phải chọn tắt ống máu đi hoặc tắt hết chức năng chẩn đoán mới hết.

Theo quan điểm cá nhân: trừ khi mình cài máy cho người khác thì mình mới đổi icon pack của Hard disk sentinel còn không mình tắt luôn chức năng báo này vì icon xấu.