Hỏi/ Thắc mắc - Hỏi về file Word | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Hỏi về file Word

Mình chỉ là dân văn phòng nên trình độ IT không biết nhiều. Dạo gần đây do công việc nên mình làm trên file Word nhiều, mình thấy có 1 chỗ bất tiện như thế này.
Khi chỉnh sửa nội dung trong file như thêm bớt câu từ trong đoạn văn bản, mình lưu xong đóng file thoát ra, nhưng đến khi vào lại thì nó lại hiện lên trang đầu.
Các bạn cho mình hỏi có cách nào khi mình mở lên file đó, nó hiện ra đúng chỗ mình lưu hôm trước không. Vì mỗi lần như vậy mình phải đi tìm đến chỗ hôm trước rất bất tiện.

Cám ơn và chúc sức khoẻ :)
:)

malemkhoang

Rìu Chiến
Bạn chịu khó đọc hai tài liệu sau:
Mã:
Tắt thông báo 'Welcome Back' (Microsoft Word)
https://wordribbon.tips.net/T013735_Turning_Off_the_Welcome_Back_Notice.html
Mã:
Làm cho thông báo 'Chào mừng trở lại' nhất quán và lâu dài (Microsoft Word)
https://wordribbon.tips.net/T006140_Making_the_Welcome_Back_Message_Consistent_and_Permanent.html

guest11

Rìu Chiến Chấm
Có phải bạn đang cần cái này không?

Trong Le

Rìu Vàng
Mình chỉ là dân văn phòng nên trình độ IT không biết nhiều. Dạo gần đây do công việc nên mình làm trên file Word nhiều, mình thấy có 1 chỗ bất tiện như thế này.
Khi chỉnh sửa nội dung trong file như thêm bớt câu từ trong đoạn văn bản, mình lưu xong đóng file thoát ra, nhưng đến khi vào lại thì nó lại hiện lên trang đầu.
Các bạn cho mình hỏi có cách nào khi mình mở lên file đó, nó hiện ra đúng chỗ mình lưu hôm trước không. Vì mỗi lần như vậy mình phải đi tìm đến chỗ hôm trước rất bất tiện.

Cám ơn và chúc sức khoẻ :)
khi bạn mở file lên thì ở góc dưới bên phải sẽ hiện lên bảng nhắc "Wellcome back" mà. Click vào là tới vị trí con trỏ chuột của phiên làm việc trước đó.
Mình nhớ hình như Office 2019, 2021, Office 365 đều có.

Trong Le

Rìu Vàng
TH1: File vừa mở sẽ xuất hiện Welcome back bên thanh cuộn.
TH2: Nếu k xuất hiện bảng ở TH1, dùng tổ hợp phím Shift+F5, tự động sẽ chạy đến vị trí đặt dấu nhấy lần trước.
Shift + F5 chỉ có tác dụng trong phiên làm việc đó thôi chứ nhỉ. Đóng lại mở lên nó sẽ không nhớ.

Cám ơn tất cả các bạn đã giúp đỡ. Vấn đề của mình đã được giải quyết bằng cách bấm vào Welcome back. Mình chỉ cần vậy thôi.
Chúc các bạn & gia đình thật nhiều sức khoẻ và thành công :D