Hỏi đáp về xe máy | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi đáp về xe máy

Dymastiic

Búa Gỗ
Chào các bác, Em chưa biết nhiều về cấu tạo xe và cũng có thắc mắc này từ lâu là làm thế nào để xe chịu tải tốt hơn, chở được nhiều vật nặng hơn? Em có xem qua cấu tạo xe máy và có để ý thấy Phuộc xe máy hình như đảm nhiệm 1 phần chịu lực yên xe không biết có đúng không ạ? Ở một số loại xe chuyên chở đồ nặng em thấy có gắn thêm 2 phuộc. Như vậy thì Phuộc xe có tác dụng chịu tải của xe đúng không ạ ?Và không biết có thể thay bộ phận nào của xe, nâng cấp cái gì để đáp ứng được việc xe chịu tải tốt hơn ạ

AnhDuy1986

KHÔNG GÌ LÀ TẤT CẢ !!!!
Thành viên BQT
Để xe chịu tải tốt thi quan trọng khung sườn, phuộc + khả năng vận hành của máy móc cùng nhiều chi tiết khác kèm theo nữa.

Dymastiic

Búa Gỗ
Thế bây giờ em chỉ cần lắp thêm phuộc là sẽ nâng tải trọng lên đc đúng k ạ ? nâng lên có nhiều lắm không ạ ? Và em có biết khung đỡ tải trọng, có cách nào chế lò xo đỡ khung k ạ ( như mấy con xe đạp điện x-men,zoom,v.v em hay thấy)

AnhDuy1986

KHÔNG GÌ LÀ TẤT CẢ !!!!
Thành viên BQT
Nếu lắp thêm thì tùy loại từ vài trăm đến triệu và phải hàn thêm chốt để lắp phuộc. Còn chế lò xo khung đv xe máy thì không khả thi lắm :D để trang trí chơi thì đc

moitinhdaukiss

Rìu Chiến Bạc Chấm
Xin lỗi thớt, ko liên quan nhưng cho mình hỏi web muaxetot.vn của 1 công ty Nhật với thành lập tại VN có ai mua thử chưa, mình đang muốn mua xe cũ mà không dám, vì sợ bị dính phốt :(.

AnhDuy1986

KHÔNG GÌ LÀ TẤT CẢ !!!!
Thành viên BQT
Xin lỗi thớt, ko liên quan nhưng cho mình hỏi web muaxetot.vn của 1 công ty Nhật với thành lập tại VN có ai mua thử chưa, mình đang muốn mua xe cũ mà không dám, vì sợ bị dính phốt :(.
K nên mua kiểu ship, sờ tận tay thì đc, khi đi mua nên đi từ 3 người trở lên và nên tìm người biết chút ít về xe đi chung.