Hỏi cách tải phim trên KhoaiTv ? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi cách tải phim trên KhoaiTv ?

Lokidra

Búa Gỗ
mình thử nhiều cách trên mạng như dùng firefox page info, addon, cốc cốc nhưng đều không bắt đc link trên trang khoaitv. bác nào biết cách bắt link tải phim trên khoaitv chỉ dùm mình với

tuongvy

Gà con
mình thử nhiều cách trên mạng như dùng firefox page info, addon, cốc cốc nhưng đều không bắt đc link trên trang khoaitv. bác nào biết cách bắt link tải phim trên khoaitv chỉ dùm mình với
cho mình hỏi sao ban ko xem truc tiếp mà tải về làm gì vậy ạ

Lokidra

Búa Gỗ
do mình có sở thích lưu trữ phim để xem lại. thấy trên khoaitv phim có chất lượng tốt nên mình muốn tải về, với lại xem trực tuyến hay bị đứng mà mình lại không thích thế nên chủ yếu là tải về máy rồi mới xem

Lokidra

Búa Gỗ
sao mình lại không bắt link được nhỉ, mình đã từng thử cả Chrome, Firefox, Cốc Cốc, Mircosoft Edge nhưng đều không bắt được link, bạn nào chỉ mình cách fix với, xem phim trên bất hủ với youtube vẫn tải được bình thường

Lokidra

Búa Gỗ
embed là gì, mình có addon ở firefox và extension ở Chrome rồi, bạn có thể chỉ mình các bước để làm được không

haihoapt321

Rìu Sắt
Cậu dùng thử Orbit ++ xem sao. Trước đây nó là một soft bắt link ẩn rất hay. Sau này tôi không còn dùng nên không rõ....

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
sao mình lại không bắt link được nhỉ, mình đã từng thử cả Chrome, Firefox, Cốc Cốc, Mircosoft Edge nhưng đều không bắt được link, bạn nào chỉ mình cách fix với, xem phim trên bất hủ với youtube vẫn tải được bình thường
Tôi thấy nick của bác có on lúc 23h nhưng bác ko cập nhật thông tin trên thread của mình
Ko biết bác có khắc phục được chưa . Máy của bác có sử dụng phần mềm cera system ko , có khi 1 phần mềm nó tối ưu system ko chuẩn cũng dẫn đến bug tùm lum

Sửa lần cuối:

donaltqt89

Búa Đá
Add in Imd vào trình duyệt đi, Chrom kiểm tra ở chrome://extensions/

chuixoixa

Rìu Bạc
Cài chrome và IDM kích hoạt extension (sau khi tắt-mở chrome, chrome sẽ hỏi có muốn thêm extension của IDM không?) một cách bình thường thì xem video nó sẽ hiện ra cái nút xanh Tải video này ngay.
Không phải làm gì lung tung.

malemkhoang

Rìu Chiến
Theo tôi, có thể có các biện pháp khắc phục sau:

1. Reset các trình duyệt về trạng thái ban đầu
vnreview.vn/tu-van-web/-/view_content/content/2686743/cach-phuc-hoi-hieu-nang-trinh-duyet-nhu-moi-khong-mat-du-lieu
2. Cài đặt lại trình duyệt Chrome, FireFox.
3. Cài đặt bản IDM mới nhất.

Nếu không dùng IDM mới nhất có thể dùng IDMMZCC.xpi cho FireFox.
getidmcc.com/

Ngoài ra, nếu các trình duyệt không bắt được link thì:
- Kiểm tra Add-on "IDM Integration Module" của các trình duyệt phải đang được bật (Edge kiểm tra bằng Internet Explorer).
- Mở Options của IDM để điều chỉnh tại các thẻ:
+ General: Đánh dấu chọn các trình duyệt có tên trong danh sách (Google Chrome, Internet Explorer, Microsoft Edge, Mozila FireFox...), nếu không có thì thêm vào.
+ File Types: kiểm tra phần mở rộng tên tệp cần tải (... MP3 MP4 ...) trong liệt kê, nếu thiếu thì bổ sung.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:

Lokidra

Búa Gỗ
mình đã làm cả 3 bước cũng như chỉnh trong IDM, nhưng vẫn không được, hay do mình ở bên Đài Loan nên không cho tải nhỉ (không bắt link phim được nhưng mấy cái quảng cáo thì lại bắt được đầy đủ @_#)

Sửa lần cuối:

malemkhoang

Rìu Chiến
mình đã làm cả 3 bước cũng như chỉnh trong IDM, nhưng vẫn không được, hay do mình ở bên Đài Loan nên không cho tải nhỉ (không bắt link phim được nhưng mấy cái quảng cáo thì lại bắt được đầy đủ @_#)
==========

Chặn QC triệt để vào nhé.

Lokidra

Búa Gỗ
xem phim nó tự bật quảng cáo mà, sao chặn được, có extension chặn đc quảng cáo khi xem phim ah ???

Lokidra

Búa Gỗ
mình có Adblock Plus nhưng mà đâu có chặn đc quảng cáo lúc nó phát phim @_#, có loại nào chặn được quảng cáo lúc xem phim online ah chỉ mình với. Cốc cốc của mình không bắt link phim trên khoaitv dc