Hỏi/ Thắc mắc - Hỗ trợ xóa phân vùng hệ trống trên MAC | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We don't have any banner, Flash, animation, obnoxious sound, or popup ad. We do not implement these annoying types of ads!

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

Please add https://vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Hỗ trợ xóa phân vùng hệ trống trên MAC

chiuchiu8x

Gà con
Hiện tại em có 1 em Macbook không thực hiện erase được toàn bộ phân vùng trên nó, xuất hiện thống báo như sau

Bác nào hướng dẫn em với
Em cảm ơn

kdcs391

Junior Moderator
Trường hợp này bạn đang boot vào ổ cứng đó (chế độ Recovery thường bằng phân vùng Recovery chẳng hạn) nên bạn không thể xóa sửa định hình lại phân vùng.

Mac của bạn xài CPU Intel hay M1, M2, M3 ?

Nếu Intel thì tắt hẳn máy sau đó ấn bật nguồn và ấn giữ ngay 3 phím Option Command R, vào Internet Recovery chờ một tí để tải những file cần thiết (nhanh chậm còn do tốc độ mạng), xong bạn dùng Disk Utility là được.

Chúc bạn thành công !

chiuchiu8x

Gà con
Trường hợp này bạn đang boot vào ổ cứng đó (chế độ Recovery thường bằng phân vùng Recovery chẳng hạn) nên bạn không thể xóa sửa định hình lại phân vùng.

Mac của bạn xài CPU Intel hay M1, M2, M3 ?

Nếu Intel thì tắt hẳn máy sau đó ấn bật nguồn và ấn giữ ngay 3 phím Option Command R, vào Internet Recovery chờ một tí để tải những file cần thiết (nhanh chậm còn do tốc độ mạng), xong bạn dùng Disk Utility là được.

Chúc bạn thành công !
cảm ơn bạn máy mình CPU intel, mình đã thử cả cách đấy những đều không được. có cách nào khác nữa ko bạn