Microsoft Office - Hỗ trợ kích hoạt Office 2016-2019&2021 qua Teamviewer! | Page 92 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Microsoft Office Hỗ trợ kích hoạt Office 2016-2019&2021 qua Teamviewer!

dungltcd

Lạt Ma
Về 0 thì vẫn active by phone được mà nhỉ đúng ko các chuyên gia?
Đúng rồi key MAK mà đã về 0 thì vẫn by phone đc nhưng ko lấy bản quyền KTS đc nên coi như bỏ, ngày trước nghèo khổ thì vẫn dùng còn bây giờ có 3 key Enterprise OEM, mỗi key còn khoảng 40k lượt online để lấy KTS thì tội gì phải dùng key này.

trung256

Búa Gỗ Đôi
Tài khoản bị khóa
Đúng rồi key MAK mà đã về 0 thì vẫn by phone đc nhưng ko lấy bản quyền KTS đc nên coi như bỏ, ngày trước nghèo khổ thì vẫn dùng còn bây giờ có 3 key Enterprise OEM, mỗi key còn khoảng 40k lượt online để lấy KTS thì tội gì phải dùng key này.
Bạn inbox cho mình xin 1 key nhé! Thanks bạn!

baogia2010

Rìu Chiến Bạc
Bạn có thể không cần nhưng các bạn khác vẫn cần :) cụ thể là mình !

tkphungpy

Búa Gỗ
Mình Đăng ký nhờ Bạn giúp Office 2019 Retail lần này thôi. Mình cài cho máy Vợ sử dung
Cảm ơn Bạn

dinhchungcm

Rìu Chiến Vàng
Mình Đăng ký nhờ Bạn giúp Office 2019 Retail lần này thôi. Mình cài cho máy Vợ sử dung
Cảm ơn Bạn
Sorry, trong tin nhắn bạn không nói rõ > Nên mình đã từ chối (vì mới kích hoạt cho bạn 1 lần gần đây) và xoá mất ID&Pass.
Gửi lại Id&Pass nha bạn!

Update: Done BQS Enterprise & O2019 Retail.

PS: Không hiểu lỗi gì không nhận key Enterprise OEM online.
Tưởng Win chạy Cr@ch > Clear key các thứ > Nhập lại key OEM vẫn không nhận.
Nạp lại SKUS > Nạp key = Slui không nhận; nạp = smlgr > Nhận key OK.; không nhận /ato (báo lỗi gần giống như none-core).
Nạp lại key VL đã kích hoạt > Digital Licen se. {ah} {ah}

Sửa lần cuối:

dungltcd

Lạt Ma
Sorry, trong tin nhắn bạn không nói rõ > Nên mình đã từ chối (vì mới kích hoạt cho bạn 1 lần gần đây) và xoá mất ID&Pass.
Gửi lại Id&Pass nha bạn!

Update: Done BQS Enterprise & O2019 Retail.

PS: Không hiểu lỗi gì không nhận key Enterprise OEM online.
Tưởng Win chạy Cr@ch > Clear key các thứ > Nhập lại key OEM vẫn không nhận.
Nạp lại SKUS > Nạp key = Slui không nhận; nạp = smlgr > Nhận key OK.; không nhận /ato (báo lỗi gần giống như none-core).
Nạp lại key VL đã kích hoạt > Digital Licen se. {ah} {ah}
Bản 1903 hả bác Chungcm ?

dinhchungcm

Rìu Chiến Vàng
Bản 1903 hả bác Chungcm ?
Đúng rồi bạn, là Windows 10 v1903.
Đầu tiên bạn ấy kích hoạt = MSAct++ với key: 3HG2N-PG6D3-YJYWB-KXVVY-43KR4

dungltcd

Lạt Ma
key enter OEM mấy chục K lượt chỉ có hiệu lực với version 1809 ko tường thích với ver 1903 . Chỉ khi nào nạp SKU của ver 1809 thì add key vào nó ăn ngay
Đúng rồi bạn, là Windows 10 v1903.
Đầu tiên bạn ấy kích hoạt = MSAct++ với key: 3HG2N-PG6D3-YJYWB-KXVVY-43KR4
Vậy là MS chơi sấu rồi bác ạ.

BINGOCAT

Rìu Chiến
Bác chung có SKU en của ver 1809 bác cho tôi xin với , vì mấy lần teamveiw cho bản en này tôi đều thất bại với key OEM
Tôi chưa cài thử windows 10 ver 1903 nên chưa có dịp trải nghiệm vấn đề này.
Tuy nhiên tôi có suy luận như sau, không biết đúng không.
1. Nếu cài bản Enterprise ver 1903 sau đó nạp skus 1809 thì có hiện tượng trùng tên. Mà skus gốc sẽ không cho ghi đè. Bác xử lí vấn đề này thế nào qua TeamViewer (không nói đến việc nạp skus bản khác hoặc nạp qua winpe).
2. Nếu nạp được thì có thể không nhất thiết cứ phải ver 1809 mà các ver trước cũng được.
Bác có thể chia sẻ kinh nghiệm để mọi người được học hỏi

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Tôi chưa cài thử windows 10 ver 1903 nên chưa có dịp trải nghiệm vấn đề này.
Tuy nhiên tôi có suy luận như sau, không biết đúng không.
1. Nếu cài bản Enterprise ver 1903 sau đó nạp skus 1809 thì có hiện tượng trùng tên. Mà skus gốc sẽ không cho ghi đè. Bác xử lí vấn đề này thế nào qua TeamViewer (không nói đến việc nạp skus bản khác hoặc nạp qua winpe).
2. Nếu nạp được thì có thể không nhất thiết cứ phải ver 1809 mà các ver trước cũng được.
Bác có thể chia sẻ kinh nghiệm để mọi người được học hỏi

Tôi chưa thử vì ko có máy và win phù hợp để thử nhưng có trao đổi với 1 bạn và được trả lời như ảnh dưới
==============

4685

dinhchungcm

Rìu Chiến Vàng
Cài đặt Project&Visio 2019 trên Office 2016 Retail!
Cũng không có gì lạ, trước đây mình cũng đã cài Project&Visio 2016 trên Office 2019 Retail, do lúc đó không có key Project&Visio 2019.
Nay key Project&Visio 2019 khá nhiều, nên cài đặt Project&Visio và chia sẻ với các bạn.
Lúc tối thì cài đặt Project&Visio 2019 trên Office 2019 Retail = OTool > Mọi việc rất đơn giản, kích hoạt & backup dễ dàng.
Sáng nay mình thực hiện Project&Visio 2019 trên Office 2016 =C2R đồng thời thực hiện Kích hoạt, sao lưu bằng PIDKey và chia sẻ vài hình ảnh với các bạn.

+ Cài đặt Project&Visio 2019:

Đường tryền khá mạnh ~60Mbs > Cài đặt rất nhanh chỉ tầm 3 phút là xong.

+ Kích hoạt bằng PIDKey:
PP này hồi bên com bác @locb có giới thiệu. Gần đây bác @sec0 có giới thiệu dùng để backup & phục hồi LTSC 2019 (Backup&phục hồi LTSC2019 = các PP khác gặp trục trặc không phục hồi được).

-Hồi tối mình cũng có tiến hành dùng PIDKey để Backup trên PC ở nhà > Rút ra 1 kết luận: Không backup được với key rút gọn - Nếu vẫn nhập duôi key như MSActBackup > PIDKey vẫn cho qua > Yêu cầu nhập key để Backup Edition khác.
Nếu không còn Edition khác > Thì tiếp tục đòi backup với Edition chỉ có đuôi key > Phải tắt nóng PIDKey chứ không kết thúc được.

-Nếu dùng PIDkey để set key > Không có Edition để set key - Phải khởi chạy Edition muốn kích hoạt trước hoặc dùng MSAct++ add key > Mới có skus để set key vào.
-Thực hiện add key vào MSActPro > lấy IID > lấy CID xong: set key = PIDKey > Thì báo Kích hoạt thành công - Giống như key Windows Retail đã có CID chỉ add lại key 1 lần nữa là kích hoạt.

+Backup với PIDKey:
Sau khi set key xong > Project&Visio được kích hoạt > Nhưng không hiểu sao KHÔNG Backup được.

Phải khởi động lại PIDKey lần thứ 3 (sau ~15 phút) thì Nút Save Activation mới nổi lên.
Tiến hành Backup > Chỉ Backup được 4 edition có full key.

* Chưa thực nghiệm Restore với PIDKey.

Giới thiệu 1 app AIO cũng của TruongHuynhIT: MicroAct
+MicroAct add key > Lấy IID > GET CID > add CID > Kích hoạt.
+MicroAct xoá key thừa:
Chọn Q.lý b.quyền:

Chọn Key cần xoá > Gỡ key > OK Done.

Việc thực nghiệm PIDKey chỉ mới thực hiện trên 2 máy; nếu có trường hợp nào chưa đúng mời các bạn bổ sung.
Xin bỏ qua những sai sót nếu có.
Thanks!
Have fun!

Sửa lần cuối: