Microsoft Office - Hỗ trợ kích hoạt Office 2016-2019&2021 qua Teamviewer! | Page 28 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Microsoft Office Hỗ trợ kích hoạt Office 2016-2019&2021 qua Teamviewer!

haihoapt321

Rìu Sắt
Folder backup thì còn, nhưng soft MSAct vừa click chuột vào là nó "xơi" liền.

tvthoi1984

Rìu Vàng Đôi
VIP User
Tối nay không thấy mấy anh hỗ trợ online hay sao ấy nhỉ.
Mình dùng đoạn code để kích hoạt office 2019 nhưng không biết có bền không.

p/s: cuối năm việc bù đầu nên lâu lâu mới F5 chủ đề này. hì hì

haihoapt321

Rìu Sắt
Từ chiều giờ vẫn hì hục với cái Off.. quỉ quái này. Về lại 2016 thì không được. Cài 2019 thì đến 94% báo lỗi. Vào Control panel thấy có Soft nhưng không sd được. Khả năng cài lại Win cao! :(:(:(:(:(:(:(:(:(:(

tvthoi1984

Rìu Vàng Đôi
VIP User
Từ chiều giờ vẫn hì hục với cái Off.. quỉ quái này. Về lại 2016 thì không được. Cài 2019 thì đến 94% báo lỗi. Vào Control panel thấy có Soft nhưng không sd được. Khả năng cài lại Win cao! :(:(:(:(:(:(:(:(:(:(
Dạ. đằng nào cũng bị lỗi rồi, anh thử dùng cclean dọn rác, khởi động lại máy tính rồi anh tải cái office 2019 ở bên này về cài thử xem ạ.
https://vn-z.vn/threads/microsoft-office-2019-rtm-retail-version-msdn-iso.6343/#post-42662

tvthoi1984

Rìu Vàng Đôi
VIP User
code kms được 6 tháng :D
Nếu có thể, nhờ bạn active cho mình với.
Mình đã inbox teamview rồi!
Thanks

haihoapt321

Rìu Sắt
Dạ. đằng nào cũng bị lỗi rồi, anh thử dùng cclean dọn rác, khởi động lại máy tính rồi anh tải cái office 2019 ở bên này về cài thử xem ạ.
https://vn-z.vn/threads/microsoft-office-2019-rtm-retail-version-msdn-iso.6343/#post-42662
Đã làm đủ các kiểu rồi bạn ui. Giờ chỉ còn cách tải lại một file khác xem thế nào thôi. Cái lạ nhất là nó không cho mình cài lại phiên bản cũ mới tức chứ!...
Cảm ơn tất cả đã quan tâm giúp.

tamngm

allons-y!
Đã làm đủ các kiểu rồi bạn ui. Giờ chỉ còn cách tải lại một file khác xem thế nào thôi. Cái lạ nhất là nó không cho mình cài lại phiên bản cũ mới tức chứ!...
Cảm ơn tất cả đã quan tâm giúp.
Bác dùng C2R rồi force remove office coi sao ạ. Cái này sẽ xóa sạch luôn.
Bác cũng dùng thêm CCleaner sau khi gỡ xong cho yên tâm.
Cháu cũng dùng Malwarebytes, nhưng không bị hiện tượng ăn hết backup như bác.
Cháu thấy có thể file Office 2019 bác tải về bị lỗi.
Bác dùng C2R hoặc Office Tool Plus cài online, nếu mạng nhanh chỉ khoảng 7-10 phút là xong.

haihoapt321

Rìu Sắt
Bác dùng C2R rồi force remove office coi sao ạ. Cái này sẽ xóa sạch luôn.
Bác cũng dùng thêm CCleaner sau khi gỡ xong cho yên tâm.
Cháu cũng dùng Malwarebytes, nhưng không bị hiện tượng ăn hết backup như bác.
Cháu thấy có thể file Office 2019 bác tải về bị lỗi.
Bác dùng C2R hoặc Office Tool Plus cài online, nếu mạng nhanh chỉ khoảng 7-10 phút là xong.

Trả lời cho cháu biết:
- C2R và MSA ct Plus 1.0.8 là bác không thể giải nén được dù đã dùng Wrar bản mới.
- Bác đã tải Office 19 theo link của bạn tvthoi1984. Ôi thôi quá nặng, gần 8Gb. về giải nén ra "một đống" nhìn muốn ..xỉu.Sau khi trích xuất ISO, cài bình thường bằng cách click vào app setup của office cũng không được, phải chạy CMD mới cho cài, mà cũng báo lỗi ở 94%.. Lạ là các phần mềm bên trong như Word, Excelv.v... đều sd được. Chỉ còn chờ nhờ kích hoạt nữa xem sao
Cảm ơn cháu đã góp ý!

*- Sáng nay, tắt trình diệt virus của windows, tải lại các PM trên thì giải nén và chạy bình thường. Đang làm tiếp.....:):):):):)

Sửa lần cuối:

tvthoi1984

Rìu Vàng Đôi
VIP User
Trả lời cho cháu biết:
- C2R và MSA ct Plus 1.0.8 là bác không thể giải nén được dù đã dùng Wrar bản mới.
- Bác đã tải Office 19 theo link của bạn tvthoi1984. Ôi thôi quá nặng, gần 8Gb. về giải nén ra "một đống" nhìn muốn ..xỉu.
*- Sáng nay, tắt trình diệt virus của windows, tải lại các PM trên thì giải nén và chạy bình thường. Đang làm tiếp.....:):):):):)
Anh ơi. Em dẫn link cho a tải bản mới của bạn cuocsong6so ấy( khi anh nhấp chuột vô link thì nó tự động nhảy tới bài này) bản này chuẩn nè, em cũng cài từ bản này. Nó ở bên dưới đó.
Còn cái bản ở đầu trang nó nặng lắm.

socbay66

Rìu Bạc Đôi
Office Retail đã lỗi cài đặt rất khó fix.
Hầu hết phải cài lại Windows.

mấy hôm trước em cũng bị cứ tới 54% hay 90 % là lỗi,
cuối cùng gỡ hết key cộng remove hết skus office trong tokens tắt mạng cài offline lại được.
dự là do nó tự tải bản mới khi cài từ file img nên lỗi :D

dinhchungcm

Rìu Chiến Vàng
Trả lời cho cháu biết:
- Bác đã tải Office 19 theo link của bạn tvthoi1984. Ôi thôi quá nặng, gần 8Gb. về giải nén ra "một đống" nhìn muốn ..xỉu.Sau khi trích xuất ISO, cài bình thường bằng cách click vào app setup của office cũng không được, phải chạy CMD mới cho cài, mà cũng báo lỗi ở 94%.. Lạ là các phần mềm bên trong như Word, Excelv.v... đều sd được. Chỉ còn chờ nhờ kích hoạt nữa xem sao
Cảm ơn cháu đã góp ý!

Với Office 2019 đã có hướng dẫn chi tiết ở #1.
Và dùng C2R lite (phải tắt tạm WD hoặc AV# : Trước - Tải - Giải nén &chạy Tool) để cài đặt đơn giản và nhanh hơn nhiều lần.
Bác đào đâu ra cái ISO Office 8GB khủng bố quá vậy!

Sửa lần cuối:

dinhchungcm

Rìu Chiến Vàng
mấy hôm trước em cũng bị cứ tới 54% hay 90 % là lỗi,
cuối cùng gỡ hết key cộng remove hết skus office trong tokens tắt mạng cài offline lại được.
dự là do nó tự tải bản mới khi cài từ file img nên lỗi :D
Cũng chỉ vài người có kỹ thuật cao như bác @socbay66 mới có khả năng fix được lỗi này.
Mình đã 3 lần gặp tình trạng O365 không nhận Acc Edu, O2016 không nhận bất cứ key nào kể cả key lấy từ key số.
Và cũng đều phải cài lại Win > Done.
Kỹ thuật nạp SKU cho Office hơi bị khó. Bác đã Hướng dẫn mà mình vẫn chưa nắm được.
Kể cả dùng Tool @Đông Phương cho cũng không thành công.

socbay66

Rìu Bạc Đôi
Cũng chỉ vài người có kỹ thuật cao như bác @socbay66 mới có khả năng fix được lỗi này.
Mình đã 3 lần gặp tình trạng O365 không nhận Acc Edu, O2016 không nhận bất cứ key nào kể cả key lấy từ key số.
Và cũng đều phải cài lại Win > Done.
Kỹ thuật nạp SKU cho Office hơi bị khó. Bác đã Hướng dẫn mà mình vẫn chưa nắm được.
Kể cả dùng Tool @Đông Phương cho cũng không thành công.

lúc cài từ file off .img em thấy nó vẫn tải từ mạng về lại lỗi, đoán là do update bản mới nên reset rồi tắt mạng cài offline lại được bác à.