[HELP] huỷ insider win 11 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

[HELP] huỷ insider win 11

haizap

Gà con
Tình hình là đã chơi xong AOC valhalla Cr@ck (nó bắt đăng ký insider mới chạy đc game) ,nên em muốn huỷ insider về như trước..giờ nó ko huỷ đc thì làm sao ạ

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm

Hamano Kaito

Moderator
Vì build 25211.xxxxx là kênh nội bộ , do vậy muốn thoát nội bộ phải chuyển build = cách downgrade HDH
Mình dùng build 22621.608 nó cũng nằm trong nhánh nội bộ nhưng.....Xem hình bên dưới
Nói chung là vẫn Update ở nhánh này thôi. Ko chạy đằng trời được vì đang nằm ở nhánh của nó mà

Hamano Kaito

Moderator
Bạn đang ở build 22621. vậy bạn thử từ bỏ nội bộ về kênh chính thức xxem có được ko?
Ngay từ đầu mình đã ko tham gia nội bộ bất kỳ của build nào rồi bác. Cứ thấy build nào thích và tạm ổn là iso thẳng tiến thôi
Nhưng giờ ko thích lên build thông qua iso nữa nên khi nào có update là win nó tự lên luôn thông qua update
Nhưng nội bộ ko thì ko xác định...

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Ngay từ đầu mình đã ko tham gia nội bộ bất kỳ của build nào rồi bác. Cứ thấy build nào thích và tạm ổn là iso thẳng tiến thôi
Nhưng giờ ko thích lên build thông qua iso nữa nên khi nào có update là win nó tự lên luôn thông qua update
Nhưng nội bộ ko thì ko xác định...
Mỗi người 1 cách , ngày trước HDH ko có lọc phần cứng tôi vẫn cứ up thông qua WU , nhưng giờ tôi thấy chủ động qua các gói pack hoặc ISO nó hay hơn để win tự up .
Bởi lẽ khi tải gói pack or ISO thì time tải nó nhanh hơn nhờ sự hổ trợ download của hảng thứ 3 , để win nó tự download thì ko thể nào = được , và nếu cần thì mình có thể giữ lại ISO , nếu ko cần thì del nó đi . Vẫn là chủ động hơn để win nó tự xử

Hamano Kaito

Moderator
Mỗi người 1 cách , ngày trước HDH ko có lọc phần cứng tôi vẫn cứ up thông qua WU , nhưng giờ tôi thấy chủ động qua các gói pack hoặc ISO nó hay hơn để win tự up .
Bởi lẽ khi tải gói pack or ISO thì time tải nó nhanh hơn nhờ sự hổ trợ download của hảng thứ 3 , để win nó tự download thì ko thể nào = được , và nếu cần thì mình có thể giữ lại ISO , nếu ko cần thì del nó đi . Vẫn là chủ động hơn để win nó tự xử
Đã theo build này rồi thì mặc định update win sẽ tự làm hết. Vấn đề là chỉ lên các build lẻ tẻ thôi, còn lên build lớn thì vẫn phải thông qua iso hoặc dùng cách vượt rào
Trước mình cũng làm như bác tải các gói update về dùng lệnh chèn vào. Nhưng giờ ko còn rãnh với hơi cháng cho nên để Win nó tự làm
Dù sau thì mỗi 1 bản update Win vẫn làm 1 bản Restore lại. KO sợ lỗi lắm

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Đã theo build này rồi thì mặc định update win sẽ tự làm hết. Vấn đề là chỉ lên các build lẻ tẻ thôi, còn lên build lớn thì vẫn phải thông qua iso hoặc dùng cách vượt rào
Trước mình cũng làm như bác tải các gói update về dùng lệnh chèn vào. Nhưng giờ ko còn rãnh với hơi cháng cho nên để Win nó tự làm
Dù sau thì mỗi 1 bản update Win vẫn làm 1 bản Restore lại. KO sợ lỗi lắm
Có những lúc mạng nó ì ạch mà win thì đang up ( KHÙNG ) luôn

moitinhdaukiss

Rìu Chiến Bạc Chấm
Nếu chỉ huỷ tham gia Insider thì dùng OfflineInsiderEnroll, còn muốn hạ luôn cả Build thì giải pháp hiệu quả nhất là cài lại từ đầu.

Hamano Kaito

Moderator
downgrade hạ win hay hạ ver ạ ??? cho xin hướng dẫn bác ei
Win tức là tên của Hãng MIC đặt. Đằng sau của cái Win sẽ là các bản ver lớn như Win 7,8,9,10,...........69
Còn đằng sau của đằng sau của WIN 69-966969 <== bắt đầu từ dấu gạch nó là 1 bản dựng lớn
Vậy thì bạn nên hạ bản dựng xuống chứ hạ ver thì hạ xuống win 10 hoặc win 8 rồi