Hướng dẫn - Hack bất kỳ mạng Wifi nào mà không cần Cr@ck bằng cách sử dụng Wifiphisher | Page 2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hướng dẫn Hack bất kỳ mạng Wifi nào mà không cần Cr@ck bằng cách sử dụng Wifiphisher

kedachet

Búa Gỗ
trc lọc mac, mà giờ làm biếng vãi c

dkt999

Gà con
vấn đề khó hơn là khi cả chủ nhân cũng không nhớ luôn pass wifi nhà mình kaka

ansos123

Rìu Bạc
có vẻ hấp dẫn đấy bác, nhưng người dùng mù tịt về công nghệ hay gặp mấy cao thủ thì cách này chắc ko khả thi

chuixoixa

Rìu Bạc
Cách này khả năng kém. Nhiều người họ không vào được là họ tắt đi mở lại điện thoại, không được thì thôi.
hiệu quả cao đấy! trường hợp dễ thấy nhất là nhà tui nghèo, tui tấn công wifi nhà kế bên để chat với girl. Chỉnh lại cái giao diện lừa thành tiếng Việt, biết nhà bên kia xài FPT hay VNPT...xong :D

nghqua

Rìu Sắt Đôi
Chơi vậy thì đâu có ác đâu nhỉ. Nhà mạng nó hay bóp băng thông nhưng chắc nó phải gọi bạn là sư phụ.
Gặp thành phần chai mặt xin pass phải vậy thôi, nói wifi hư ai tin đâu, cho xài luôn để cảm nhận :D

Bác chỉ em là cái này với :))
thâm! ok đấy! mình sẽ làm cho cái modem của mình, modem mình có QOS

@trebankem Modem phải có QoS như bác @chuixoixa nói (1 số hãng nó đặt tên khác nhưng bản chất cũng như nhau, ví dụ Tp-Link thì nó gọi là bandwidth control, quản lý băng thông cả)
Mỗi modem có cách cài khác nhau nhưng đa số nó đều có quản lý băng thông theo địa chỉ ip

Ví dụ:
Modem có IP là 192.168.1.1
Dải IP 192.168.1.2 đến 192.168.1.200 là băng thông 1kbps
IP còn lại (.201 - .254) thì 999999

Bác cài DHCP sao cho nó nằm trong khoảng bị giới hạn 1kbps (.2 - .200)là được, khi máy người ta vào sẽ tự động cấp IP trong dải này và..... tèn ten... mạng vào cho có thấy sóng thôi :)

Còn máy bác thì khi vào bác phải set IP tĩnh trong dải max băng thông

Nếu modem bác có tính năng liên kết ip với mac thì quá ngon, khi máy kết nối wifi modem sẽ set ip cố định cho máy của bác luôn, còn không thì cứ cài ip tĩnh như trên

maiphuong

Rìu Bạc Đôi
Hack pass Wifi bằng pp dò qua từ điển+file.cap chỉ dành cho khổ chủ sử dụng pass toàn số thôi(Ngày tháng năm sinh & SĐT)
Nó mà dùng Tên + số cùng vài ký tự đặc biệt thì dò đến Tết Tây nhé

M dò pass, cân pass 8 9 10 số, pass chữ, pass chữ và số wifi nhé, pass @ cũng dk sẽ lâu, gắt nhất cmn việt nam

solela

Gà con
Thật ra cách này trước có tên là ap fake(clone) là cách cuối cùng nếu trước đó ko làm dc với dir att, wps att,butt att..
Với các đời router wifi hiện nay, hỗ trợ ap-rate limit thì bạn tấn công kiểu cạn kiệt WPS thì ko dùng dc. Trừ khi bạn dùng usb alfa hoặc các con có tính năng tương tự, làm câu lệnh limit user khổ chủ bắt buột reset modem. Nhưng như thế mất thời gian.
Còn ap clone thì dễ hơn, nếu bạn làm quen và biết thời gian chính xác victim online thì nhanh, gọn..but cái này sẽ bị victim để ý( nguy hiểm nha). Nuế là tay ko biết gì thì ko sao, còn tay mà biết thì có khi bạn bị chính thằng chủ wifi nó dòm ngó nhà bạn lại =) .
Mình thì chỉ dùng dir att, wps nếu cần thiết.Tự điển tự mình làm(command crunch) và kết hợp ochash cat( vga Cr@ck) để Cr@ck ko quá 15' . Nhưng cơ bản Cr@ck wifi thì dùng để chơi và học chuyên ngành..ko cần thiết biết nhiều quá đâu

caniquy

Búa Đá
Thật ra cách này trước có tên là ap fake(clone) là cách cuối cùng nếu trước đó ko làm dc với dir att, wps att,butt att..
Với các đời router wifi hiện nay, hỗ trợ ap-rate limit thì bạn tấn công kiểu cạn kiệt WPS thì ko dùng dc. Trừ khi bạn dùng usb alfa hoặc các con có tính năng tương tự, làm câu lệnh limit user khổ chủ bắt buột reset modem. Nhưng như thế mất thời gian.
Còn ap clone thì dễ hơn, nếu bạn làm quen và biết thời gian chính xác victim online thì nhanh, gọn..but cái này sẽ bị victim để ý( nguy hiểm nha). Nuế là tay ko biết gì thì ko sao, còn tay mà biết thì có khi bạn bị chính thằng chủ wifi nó dòm ngó nhà bạn lại =) .
Mình thì chỉ dùng dir att, wps nếu cần thiết.Tự điển tự mình làm(command crunch) và kết hợp ochash cat( vga Cr@ck) để Cr@ck ko quá 15' . Nhưng cơ bản Cr@ck wifi thì dùng để chơi và học chuyên ngành..ko cần thiết biết nhiều quá đâu

tuyệt vời ông mặt trời nha! .bạn có thể hướng dẩn cho ae học theo với được không? thanks {EMO_018}

Chuẩn b, nói hay m lấy pass wifi toàn dùng hashcat, với card GTX1070TI