Hỏi/ Thắc mắc - Google chrome và cốc cốc không vào được mạng sau khi gỡ Corel x7? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Google chrome và cốc cốc không vào được mạng sau khi gỡ Corel x7?

nhờ trợ giúp
xin các cao nhân trợ giúp em với ạ, e có cài corel x7 sau đó xóa đi rồi mà giờ vào google chrome với cốc cốc không có kết nối internet ạ, vào firefox thì được nhưng xem youtube trực tuyến lag và chậm, các cao nhân có cao kiến gì giúp em với ạ, e cũng đã google searg mà không sao sửa được

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
nhờ trợ giúp
xin các cao nhân trợ giúp em với ạ, e có cài corel x7 sau đó xóa đi rồi mà giờ vào google chrome với cốc cốc không có kết nối internet ạ, vào firefox thì được nhưng xem youtube trực tuyến lag và chậm, các cao nhân có cao kiến gì giúp em với ạ, e cũng đã google searg mà không sao sửa được
Tôi không dùng Corel x7 nên cũng không biết chi tiết sao mà giúp bạn, tôi chỉ hỏi bạn đã dùng soft nào để remove cái Corelx7 đó? Nếu Chrome và Coccoc có vấn đề thì bạn đã cài lại bản mới và test chưa, bạn nên backup lại phần bookmark trước khi xoá đi và cài lại Chrome cùng Coccoc nhé.

lamchelseafan

Búa Gỗ
Khi cài Corel chay file Cr@ck có thể nó add thêm vài dòng vào file host trong c:\windows\system\drivers\etc.
Dùng notepad kiểm tra xem nó có thêm dòng nào bắt đầu bằng 127.0.0.1 . Không tính những dòng có dấu # phía trước nhé. Có thì xóa hết. Nếu thấy không có gì thay đổi vào internet option trong control panel nếu là win 7 hoăc vào all setting-proxy nếu là win 10 kiểm tra bỏ hết dấu check proxy

hoabattu1287

Rìu Chiến Chấm
khả năng cao là file host của bạn đã bị tác động do Cr@ck hoặc 1 lý do nào đó.

việc bạn cần làm bây giờ là:

cài lại core x7 để xài lại xem đc không!

cài 1 bản diệt virus uy tín từ kas. quyét sau đó tải file host từ mạng về add vào nơi cần add.

nếu mà vân không hết bác nên vào safe mod của win để phục hồi!

hoặc đơn giản là xoá cờ chôm đi và cài lại xem thế nào!

còn bí quá thì hãy back up lại tất cả key bản quyền và cài lại bản mới.

nếu có file back up thì back lại thôi.

chúc bác sớm khác phục đc