Hướng dẫn - GỠ BỎ OFFICE 365 - WINDOW 10 ĐỐI VỚI MỘT SỐ LAPTOP | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hướng dẫn GỠ BỎ OFFICE 365 - WINDOW 10 ĐỐI VỚI MỘT SỐ LAPTOP

desperadovn

Búa Gỗ Đôi

Click vào Start gõ vào Windows Powershell, chuột phải vào chọn Run as administrator

Gõ vào dòng lệnh:
Mã:
Get-AppxPackage -name "Microsoft.Office.Desktop" | Remove-AppxPackage

Sau khi đã gõ chính xác, nhấn Enter và chờ đợi đến khi báo hoàn tất. Như vậy đã có thể cài được Office 2016, 2019 và C.r.a.c.k bình thường.

Sau khi Cr@ck và mở Office nếu vẫn còn hình Active bên dưới thì thực hiện thêm các bước.

• Vào Menu Start -> Run -> gõ regedit -> Enter.
  • HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Wow6432Node\Microsoft\Office\16.0\Common\OEM
  • Chọn key OEM (nếu có) và Delete
  • Tiếp tục chọn key theo đường dẫn: HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Microsoft\Office\16.0\Common\OEM
  • Chọn key OEMDelete
Sau khi Delete và mở lại Office (99% thành công)

Nếu vẫn còn thì bạn cài lại WIN được rồi :D

Sửa lần cuối:

baongoc

Rìu Sắt
Tài khoản bị khóa

Click vào Start gõ vào Windows Powershell, chuột phải vào chọn Run as administrator

Gõ vào dòng lệnh:
Mã:

Sau khi đã gõ chính xác, nhấn Enter và chờ đợi đến khi báo hoàn tất. Như vậy đã có thể cài được Office 2016, 2019 và C.r.a.c.k bình thường.

**** Lỗi với Dòng máy HP mình gỡ như vậy thành công nhưng sau khi cài Office 2016 dù đã C.r.a.c.k hay dùng License Key vẫn bị vướng cái bản Active của 365

Bác nào giải quyết được cái bản trên mà ko cần cài lại WIN thì hướng dẫn mình với :D

Thanks
Bạn vào trang web của Microsoft, doanload tiện ích gỡ office về chạy là gỡ sạch hết à, thích cái gì lại download về cài lại. cần gì dùng dòng lệnh cho phức tạp.

NGHEO

Rìu Chiến Bạc Chấm

Gõ vào dòng lệnh:
Mã:

**** Lỗi với Dòng máy HP mình gỡ như vậy thành công nhưng sau khi cài Office 2016 dù đã C.r.a.c.k hay dùng License Key vẫn bị vướng cái bản Active của 365

Bác nào giải quyết được cái bản trên mà ko cần cài lại WIN thì hướng dẫn mình với :D

Thanks
Sao phải gỡ bỏ làm gì nhỉ?
Bản Office cài sẵn đó dùng là rất tốt đó.
Có thể dùng tài khoản Office 365 để Active.
Hay có thể điền Key Office 2016 hay 2019 Pro Plus Retail vào để Active, nó dùng là rất nhẹ và nó hỗ trợ tính năng trực tuyến rất tốt.
Đừng có gỡ bỏ rồi lại đi cài đặt bản khác vào, vừa nặng máy lại không thuận tiện nhé.

desperadovn

Búa Gỗ Đôi
Bạn vào trang web của Microsoft, doanload tiện ích gỡ office về chạy là gỡ sạch hết à, thích cái gì lại download về cài lại. cần gì dùng dòng lệnh cho phức tạp.
Nếu gỡ được bằng tiện ích thì mình đâu có cần gõ lệnh đó đâu :D
Thà thiếu ko sợ dư nè bạn

desperadovn

Búa Gỗ Đôi
Sao phải gỡ bỏ làm gì nhỉ?
Bản Office cài sẵn đó dùng là rất tốt đó.
Có thể dùng tài khoản Office 365 để Active.
Hay có thể điền Key Office 2016 hay 2019 Pro Plus Retail vào để Active, nó dùng là rất nhẹ và nó hỗ trợ tính năng trực tuyến rất tốt.
Đừng có gỡ bỏ rồi lại đi cài đặt bản khác vào, vừa nặng máy lại không thuận tiện nhé.
365 thì ko cho mình mua trọn đời.
Nên nhiều công ty họ muốn mua trọn đời, phải gỡ đó bạn

NGHEO

Rìu Chiến Bạc Chấm
365 thì ko cho mình mua trọn đời.
Nên nhiều công ty họ muốn mua trọn đời, phải gỡ đó bạn
Như trên mình đã nói:
1/ Bạn tạo Account Office 365 A1 trên diễn đàn có hướng dẫn và dùng để Active
2/ Bạn dùng Key Office 2016 Pro Plus Retail hay key Office 2019 Pro Plus Retail điền vào để Active nhé.

lamchelseafan

Búa Gỗ
Nếu gỡ được bằng tiện ích thì mình đâu có cần gõ lệnh đó đâu :D
Thà thiếu ko sợ dư nè bạn
Có kinh nghiệm đau thương với cái vụ này. Cho dù dùng tool remove office 365 chính hãng thì khi cài office 2013 hay 2016 xong vẫn bị báo lỗi trên. Nhưng tiếp tục tùng tools trên remove tiếp office 2016 một lần nữa và cài lại office 2016 thì sẽ hết