Hỏi/ Thắc mắc - Giúp mình phân biệt usb này có chính hãng hay không? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Giúp mình phân biệt usb này có chính hãng hay không?

Johnny1102

Búa Gỗ
Tình hình là mình mới mua 2 e USB 3.0 SanDisk Ultra Flair 32gb ở điện máy HC, thì đọc bài ở trang này ( https://gocinfo.com/kiem-tra-usb-sandisk-chinh-hang.html ) cách phân biệt là có phần mềm sẵn trong usb hoặc chạy ứng dụng của nhà sản xuất nếu báo hàng fake thì sẽ ko sử dụng đc, thì usb mình khi mua về đều trống trơn và ko chạy đc phần mềm của nhà sx, nhưng trên bao bì hãng niêm yết là tốc độ đọc là 150mb thì mình test thử đều chuẩn, như vậy có phải là usb mình chính hãng đúng ko. Vì mình nghĩ điện máy lớn thì chắc ko có hàng fake

quadensatgai

Rìu Sắt
Mình thấy HC cũng là trung tâm điện máy lớn mà, nên chắc kg phải fake đâu. Với lại bạn đã test thử tốc độ rồi, thường mấy đồ fake thì tốc độ rất chậm, không được như qc đâu bạn.

Phi Long Phong Van

Vạn Lý Truy Phong Vạn Lý Sầu...! Xin Vĩnh Biệt Anh
Thành viên BQT
Bạn cứ yên tâm đi vì mua ở các trung tâm điện máy lớn như vậy thì hàng họ nhập về bán họ ko dám nhập hàng trôi nổi của các cơ sở nhỏ bên TQ đâu, tuy mua ở đó hơi cao hơn ở các shop bán trên shope hay sendo..v..v... chút nhưng đảm bảo mà, nói vậy thôi chứ mình cũng hay mua trên shope và sen thấy cũng nhiều shop họ bán hàng uy tin lắm, giá cũng mềm nữa, còn cái phần mềm của hãng cài sẵn trong usb như bạn nói mình toàn bỏ ko sử dụng tới khi mua về ko à ?

Handrf

Kiếm đá
bạn thử định dạng usb sang FAT32 xem.

mình có con 32gb cruzer glide mụa trên shopê lo hàng fake đây mà còn chạy được cái sandisk secure access. cơ mà trong menu boot nó k hiện full tên con usb mà chỉ hiện "sandisk" thôi. bạn thử xem trong menu boot máy tính bạn hiện tên usb là gì?

meebo

Rìu Vàng Đôi
Tình hình là mình mới mua 2 e USB 3.0 SanDisk Ultra Flair 32gb ở điện máy HC, thì đọc bài ở trang này ( https://gocinfo.com/kiem-tra-usb-sandisk-chinh-hang.html ) cách phân biệt là có phần mềm sẵn trong usb hoặc chạy ứng dụng của nhà sản xuất nếu báo hàng fake thì sẽ ko sử dụng đc, thì usb mình khi mua về đều trống trơn và ko chạy đc phần mềm của nhà sx, nhưng trên bao bì hãng niêm yết là tốc độ đọc là 150mb thì mình test thử đều chuẩn, như vậy có phải là usb mình chính hãng đúng ko. Vì mình nghĩ điện máy lớn thì chắc ko có hàng fake
Phần mềm bảo vệ data trên ổ thì chỉ có một số sản phẩm được hổ trợ mới có thể chạy được :)
Bạn mua hàng nhớ nhìn bao bì và nhất là nhản phụ tiếng việt phía sau coi có ghi cty nào nhập khẩu và phân phối là được, gắt hơn nữa bạn yêu cầu xuất hóa đơn giá trị gia tăng (cho cá nhân bạn, hay cty bạn) vì những sản phẩm nhập khẩu và phân phối như linh kiện điện tử khi mua ở những trung tâm lớn đều đã bao gồm 10% VAT, sản phẩm có VAT thì độ chắc về nguồn gốc cao, còn nó xuất hóa đơn mà nội dung sản phẩm không đúng với món hàng mình mua thì đây là đồ xách tay xách gì rồi (như mua một số loại usb, ssd samsung ở MemoryZone.com.vn sẽ gặp tình trạng này - nói giảm nói tránh là cty hết VAT cho sản phẩm).
Đối với sản phẩm có nguồn gốc thì 10% VAT bạn không lấy hóa đơn thì cty cũng phải xuất hóa đơn với nội dung: người mua không lấy hóa đơn cho sản phẩm của bạn để báo cáo với cơ quan thuế.