Giúp kích hoạt by phone Windows và Office 2' | Page 111 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Giúp kích hoạt by phone Windows và Office 2'

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Đông Phương

Rìu Chiến Bạc Chấm
Nhờ các bác và các bạn giải thích giúp về Office 2019 VL
+ Tại sao cháu (em) update hoài mà bảnOffice 2019 VL của cháu (em) nó cứ dừng ở 1080 (trong khi cài Office 2019 Retail thì đã lên 1811,1812????)
đó là khác biệt giữa VL và Retail, bạn tìm hiểu sự khác nhau giữa Retail và VL thì sẽ hiểu nguyên nhân

qka9999

Đi một ngày đàng, học một sàng khôn.
+ Tại sao cháu (em) update hoài mà bảnOffice 2019 VL của cháu (em) nó cứ dừng ở 1080 (trong khi cài Office 2019 Retail thì đã lên 1811,1812????)
Bản VL chỉ cập nhật theo Windows Update thôi.
Mở Update option... Tick vào mục dưới (không nhớ rõ) thì check update sẽ báo cập nhật.

haibmh

Quyền Trượng Hồng Ngọc
Tôi cài bản Retail, dùng lệnh CMD converter để kích hoạt bằng key MAK,giờ phiên bản Office 2019 trên PC của tôi là thế này:

Lang Thang

Rìu Chiến
Office 2019 đã phát hành dạng C2R không giống như bản Office 2016 VL nữa, VL vẫn Update như bản Retail.
Đúng đó bác, em gỡ O16VL ra cài O19 tới 2 lần (Lần đầu cái iso O19retail_kích hoạt key VL_được Bác socbay66 giúp và vẫn update lên phiên bản mới dc. Sau đó em gỡ ra cài lại bản O19VL để test xem có khôi phục bản quyền được không? "Trước khi cài lại em dùng Acronis True Image ghost lại cho chắc ăn" :) . Bản quyền thì khôi phục lại bằng cách chép đè file 2.0_giống như O16VL). Tất cả đều ok chỉ có điều nó cứ ở bản 1080 không update lên bản mới được.

vuhahuydan

Wanderer
Tài khoản bị khóa
Xem hình này: Chọn kênh Update

Notes:
PerpetualVL2019: Vĩnh viễn, không Update
Monthly: Không có thời hạn quy định
Semi_Annual: Từ 6 đến 24 tháng sau khi phát hành bản chính thức
Monthly (Targeted): sau từ 2 đến 4 tuần sau khi phát hành bản chính thức.
Semi-Annual (Targeted): Từ 2 đến 6 tháng sau khi phát hành bản chính thức
Office Insider: Từ 4 đến 6 tuần sau khi phát hành bản chính thức

Đọc thêm: (Sẽ có bản dịch sau)

Lưu ý: Trên đây là kênh cập nhật cho Office 365 nhưng Office 2019 Retail/VL cũng giống như vậy.

Sửa lần cuối:

qka9999

Em dùng CR2 chọn Monthly bác ạ. (Em chỉ cài Word, Excel, PowerPoint, Access thôi)
Bạn nên rê chuột lên nick xem tuổi rồi xưng hô cho phù hợp nhé.
Topic này có những quy định riêng không phải muốn xưng hô như thế nào cũng được.
Mà bạn có chắc đã đọc trang 1 không vậy?

Lang Thang

Rìu Chiến
Xem hình này: Chọn kênh Update

Xem phần đính kèm 1392

Notes:
PerpetualVL2019: Vĩnh viễn, không Update
Monthly: Hàng tháng
Semi_Annual: 6 tháng/lần vào tháng 1 và 7
Monthly (Targeted): Có lẽ hàng tháng nhưng theo định kỳ
Semi-Annual (Targeted): 6 tháng/lần vào tháng 3 & 9
Cháu cũng làm như bác chỉ trên ảnh, cháu chon kênh Monthly (Mặc định của phần mềm mà). Thực ra với công việc của cháu thì cũng dùng Office ở mức đơn giản thôi cũng chả cần update làm gì , nhưng cũng muốn tim hiểu thêm cho biết thôi.

qka9999

Cháu cũng làm như bác chỉ trên ảnh, cháu chon kênh Monthly (Mặc định của phần mềm mà). Thực ra với công việc của cháu thì cũng dùng Office ở mức đơn giản thôi cũng chả cần update làm gì , nhưng cũng muốn tim hiểu thêm cho biết thôi.
Có sửa đổi cũng nên nhín ít thời gian sửa trên luôn.

Lang Thang

Rìu Chiến
Bạn nên rê chuột lên nick xem tuổi rồi xưng hô cho phù hợp nhé.
Topic này có những quy định riêng không phải muốn xưng hô như thế nào cũng được.
Mà bạn có chắc đã đọc trang 1 không vậy?
Cảm Bác đã nhắc, Cháu (Em) đã sửa.
P/S: Cháu (Em) đã sửa nhưng phần trích dẫn nó không thay đổi bác ơi?

Sửa lần cuối:

haibmh

Quyền Trượng Hồng Ngọc
- Nhờ các bác và các bạn giúp kích hoạt Window 7 ultimate 64 bit
- Key: WTBRQF-FC398-XHRMJ-XQW6V-HH6TP
- IDD (Step 2):
0264952
1567804
4939670
8984782
4051016
7004920
3373042
8656950
0389281
- Chân thành cám ơn nhiều.
Key blocked,bạn thay key ở dưới rồi post IID lên tôi get CID giúp,ko post key lên!

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.